Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hỏi con ic trong mạch điều khiển từ xa của quạt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lanhngoc999 Xem bài viết
    Chào các bác!
    Các bác cho e hỏi xíu nha. Nhà e có con quạt Hali điều khiển từ xa nhưng bị hư IC điều khiển, khi tháo ra thay thì IC bị xóa số. Bác nào biết giúp e với
    Thank!
    Mail của e là: lanhngoc999@yahoo.com
    Bác kiếm cái mạch khác về độ lại cho nhanh chứ tìm con ic đó không có đâu.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Mình có con quạt đa năng phun sương kangaroo các số quạt điều khiển bình thường, nhưng cứ bật chế độ phun sương lên là quạt tự tắt. Ai biết bệnh này là j mình xin được chỉ giáo. Xin cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi xindinao Xem bài viết
        Mình có con quạt đa năng phun sương kangaroo các số quạt điều khiển bình thường, nhưng cứ bật chế độ phun sương lên là quạt tự tắt. Ai biết bệnh này là j mình xin được chỉ giáo. Xin cảm ơn nhiều.
        Phần nguồn cho mạch điều khiển bị thiếu(yếu) khi tăng thêm chức năng thì IC VĐK không đủ áp nên ngắt , thay thế tụ hạ áp cho nguồn (1-1,8uF/400v) .tốt nhất thay thế bằng tụ 2,2uF/400v.

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
          em có cái quạt vina wind
          bị hỏng phần mạch nhận tín hiệu điều khiển
          thấy có 1 con chip 20 chân
          bị cạo số
          cho hỏi có ai biết đó là con gì không ạ
          chả nhẽ hỏng mỗi cái đó vứt cái quạt đi
          ảnh em nó đây
          Đây là con BA8206 BA4L,20 chân. tôi cũng tìm mà không thấy Datasheet của nó.

Comment

ae nào có sơ đồ vị quát vina wind cho mình xin . của mình bị chết 2 con điện trở cấp điện ac để nắn
            ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
            AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
            ĐT; 0936181043
            MAIL:
            GMAIL:

Comment

cho mình hỏi con ic trong mạch quat hơi nước LIFAN là con IC gì, Nó có 18 chân, theo mình nhìn thấy thì trên mạch chổ IC nó ghi là LFC02U-B nhưng có vẽ đó ko phải là tên IC, vì mình tra ko thấy có. ai biết xin giúp với !

Comment

Nguyên văn bởi pointman Xem bài viết
                cho mình hỏi con ic trong mạch quat hơi nước LIFAN là con IC gì, Nó có 18 chân, theo mình nhìn thấy thì trên mạch chổ IC nó ghi là LFC02U-B nhưng có vẽ đó ko phải là tên IC, vì mình tra ko thấy có. ai biết xin giúp với !
                Kiểm tra xem nếu chân 18 là âm nguồn chân 14 là dương nguồn thì nó là con BA8206BA4 ra chợ trời mua về thay là ok

Comment

Tôi không thạo về điện tử. vậy xin thông báo Bác nào có quạt ĐKTX hỏng đk không muốn sửa đừng phá để tôi mua lại chế thành quạt cơ vậy
                  Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
                    Tôi không thạo về điện tử. vậy xin thông báo Bác nào có quạt ĐKTX hỏng đk không muốn sửa đừng phá để tôi mua lại chế thành quạt cơ vậy
                    Có đấy bác nhưng phải đợi khi nào quạt ĐKTX nó xuống đến vài chục ngàn một cái khi mua mới thì bác mới có cơ hội.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

kidteam Tìm hiểu thêm về kidteam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X