Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về sửa chữa bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

giup em sua bor may lanh

em co may lanh missu, loc khong chay. em kiem tra bor thi ko co dien len loc , cam bien dong, phong khong hu, em kiem tra boe thi thay ko co nguon cap cho role loc, vay e nen kiem tra nhu the nao. mong cac bac giup do.

Comment

Nguyên văn bởi vietdong36a Xem bài viết
      ko phai dau thuong la con tu 5mf hinh chu nhat to to ay. chu y do bang dong ho thi ko xac dinh dc boi tu kem thi cung ko dc
      Tụ lớn hay nhỏ còn phụ thuộc vào công suất và chất lượng của bếp. Các bếp công suất nhỏ chạy tụ 3uF, 4uF, thường gặp tụ 5uF, bếp công suất lớn chạy tụ 6,8uF, IGBT chịu dòng lớn hơn (45N120). Để kiểm dung lượng tụ còn đủ hay không thì nên dùng đồng hồ hiện số có thang đo tụ. Nếu không thì mắc nó vào điện lưới rồi đo dòng qua nó, rồi so sánh với dòng qua tụ mới cùng loại.
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

bep điên từ baker

bếp diện từ của em cái gì cũng hoạt động trừ việc việt bắt nồi lên nấu là nó kêu tit tit vài cái rồi tắt (nồi của em là nồi dùng bếp điện từ) đèn power cứ chóp tắt liên tuc gíp em với nó bị hư gì vậy mấy anh?

Comment

chet con 25n120

Comment

Nguyên văn bởi nhatanhsport Xem bài viết
            bếp diện từ của em cái gì cũng hoạt động trừ việc việt bắt nồi lên nấu là nó kêu tit tit vài cái rồi tắt (nồi của em là nồi dùng bếp điện từ) đèn power cứ chóp tắt liên tuc gíp em với nó bị hư gì vậy mấy anh?
            có thể chết tu 5mf củng y nhu thế. À cho m hỏi có cái bếp cứ chạy đun nước mãi k sao. Mà làm lẩu ăn thỉ sôi tầm nước đầu là k sôi nửa. Trước có thay cs irf 250.

gmail_______thengoc323
            tel__________+84947015750
            mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Nguyên văn bởi MayChieuBay Xem bài viết
              Mình có cái bếp từ thay Công suất rồi nhưng cú khi cho mâm nhiệt vào thì nó lại nổ cầu chì và lại chết công suất . Bác nào biết tại sao chỉ dùm em với
              thường đứt cầu chì là do chạm mạch đó bạn
              |

Comment

Nguyên văn bởi MayChieuBay Xem bài viết
                Mình có cái bếp từ thay Công suất rồi nhưng cú khi cho mâm nhiệt vào thì nó lại nổ cầu chì và lại chết công suất . Bác nào biết tại sao chỉ dùm em với
                có thể la cháy mâm nhiệt rùi bạn thử lắp cầu chì rồi bỏ mân nhiệt ra nếu vẫn chạy thì là cháy mâm nhiệt .mua thay cái khác zo.cái nhà mình cũng bị y hệt ak.hàng việt nam chất lượng tàu chỉ có vứt

Email:
                Gmail:

Comment

cac A oi tui cung co cai bep tu QUEEN no bi chập con AFG15N120 ,cầu diod thi ko sao cả,tui thay con AG15N120 vao roi mà nó kì kì sao ấy.khi cấm nguồn ac vào thì led 7 đoạn hiện 1300 khoản 1s thì mất thay vào đó là 1 đường ngang. khi bấm nut POWER đèn sáng thì nó lại hiện số 1300 rồi biến thành đường ngang và 2 chấm,quạt quay và kêu bít,nhấn các nut khác thì ko có tác dụng gi cả chỉ co tiếng bít và 1 đừơng ngang ở chổ led 7 đoạn,trừ nút có biểu tượng cái đồng hồ là có tác dụng,để khoản 15s thì quạt ngừng quay, chổ led 7 đoạn chỉ có đường ngang và 2 dấu chấm ở giữa đèn power tắt. nhờ cac A cho biet nguyên nhân va cách khăc phục . CẢM ƠN NHIỀU

Comment

cac anh cac chi giup em voi? Em co cai bep tu ,khi cap nguon no hien thi len binh thuong nhung no khong nong .em thao mam nhiet va do thu thi van con tot.cac anh chi gip em voi?em khong biet no hong cho nao nua.em xin cam on nhieu.

Comment

Bác kiểm tra con tụ 5mf 450V xem có bi khô không? Thường hay bị chết con này mà.
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

cac ban cho minh` hoi ty.minh co cai bep tu media dang dung tu nhien no mat nguon tit luon .vay no lam sao ? va su ly sao vay ?

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhkc Xem bài viết
                          cac ban cho minh` hoi ty.minh co cai bep tu media dang dung tu nhien no mat nguon tit luon .vay no lam sao ? va su ly sao vay ?
                          kiem tra xem co nguon khong?ban kiem tra nguon sai bien ap sat hay dien tu.thuong thi loai cap nguon bien ap sat it hu bo nguon lam.do nguon 18v va 5 v sau bien ap xung be ty xem co nguon khong,neu khong thay thu con viper12a hay viper22a la ok.neu do thay co nguon 5v 18v thi la do loi vixuly rui.

Comment

hix hix ai cứu với.
                            Tình hình em đang sửa cái bếp từ TQ tình trạng khi nhận hàng thì nổ fet,chết nguồn dao động,nổ tụ 5uf
                            Em đã kiểm tra và thay hết các linh kiện bị hỏng,Xong đâu đó có nối tiếp qua 1 bóng đèn 200w để thử tất cả đều ngon lành
                            Nhưng cứ khi bắc nồi lên và bật bếp thì nó làm cái bằm-lại đi con fet
                            Các bác có kinh nghiệm về cái này làm ơn chỉ giáo
                            Chân thành cảm ơn
                            Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                            bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                              hix hix ai cứu với.
                              Tình hình em đang sửa cái bếp từ TQ tình trạng khi nhận hàng thì nổ fet,chết nguồn dao động,nổ tụ 5uf
                              Em đã kiểm tra và thay hết các linh kiện bị hỏng,Xong đâu đó có nối tiếp qua 1 bóng đèn 200w để thử tất cả đều ngon lành
                              Nhưng cứ khi bắc nồi lên và bật bếp thì nó làm cái bằm-lại đi con fet
                              Các bác có kinh nghiệm về cái này làm ơn chỉ giáo
                              Chân thành cảm ơn
                              bác kiểm tra diod cầu nắn nguồn chính chưa?nếu ok bác kiểm tra có mạch có dao động không.không có dao động tần số cao thì igbt lúc nào cũng dẫn.nổ banh xác là phải rùi

Comment

Nguyên văn bởi hehehehehehe Xem bài viết
                                bác kiểm tra diod cầu nắn nguồn chính chưa?nếu ok bác kiểm tra có mạch có dao động không.không có dao động tần số cao thì igbt lúc nào cũng dẫn.nổ banh xác là phải rùi
                                Hix đã kiểm tra toàn bộ đều ngon lành sau đó mới cho chạy thử mà
                                Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                                bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Về tác giả

Collapse

anhducst2001 Tìm hiểu thêm về anhducst2001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X