Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về sửa chữa bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về sửa chữa bếp từ

Chào các anh, các chị, làm ơn cho em hỏi: em có cái bếp từ bị hỏng đem ra thợ kiểm tra thì họ bảo cháy con fec số hiệu : H20T120 vậy ai biết có con nào tương đương thì cho em biết với.Hình như con này dùng để tạo tần số thì phải,em là dân ngoại đạo nên mong các anh các chị chỉ giúp. Em cảm ơn nhiều.

.... H20T120 là con IGBT, bác có thể thay bằng con APT40GF120JRD có bán ở chợ Nhật Tảo TPHCM (tiệm A. Cường) khoảng 45k....

Comment

ban co thay thay bang con 25N120 , neu' o ha noi ban ra cho troi mua voi gia khoang tu 25-30k mot chu' , neu' ga` qua' thi bon no ban cho 40k, binh thuong minh` mua mot doi voi gia 45k/2 con
      |

Comment

xin giup tôi về nguyên tắc bếp tu.

Comment

cho em hỏi cứ đóng nguồn cho bếp từ thì cái apomat lại đóng là sao vậy
          nó bịp chập chỗ nào phải không

Comment

bác nào có mạch của của bếp tu gửi cho em được không
            tinhte8x@yahoo.com.vn
            thanks

Comment

Sơ đồ bếp điện từ

... bro nào cần sơ đồ bếp điện từ thì vô đây nè....
              http://dientuvietnam.net/forums/show...747#post192747

Comment

Giúp em với các bác....

Chào các bác chuyên môn và các anh em am hiểu về sửa chữa Bếp điện từ.
                Em có một cái bếp mà mọi người thường gọi đó là bếp từ.. VÀo một ngày đẹp trời bật bếp lên nấu thì không hoạt động được. cụ thể là thế này: cắm nguồn xong -> đèn sáng và đồng hồ hiện 0000 -> ấn nút power để chạy thì không có tác dụng ( toàn bộ phím điều khiển đều cảm ứng) và tất cả các phím khiển đều không có tác dụng. Không biết con linh kiện nào bị hỏng nữa.....
                Rất mong các ý kiến của mọi người.... . ( em tháo bếp ra thì có 2 bản mạch. một nằm ở trung tâm bên dưới quận điện, hai là nằm ở vị trí các phím điều khiển và đồng hồ. Em chỉ để ý đến mạch thứ 2. thấy có một con IC hay gì đó màu đen và hình chữ nhật có thông số : CS1628EO - QWHOG )
                ---------------------
                Chúc mọi người sức khỏe

Comment

Bếp từ hầu hết là của Tàu, theo mình thấy thì nó thường hỏng các bộ phận khác hầu hết là do con tụ. Các bạn nên tháo tụ trong đó ra và thay bằng tụ trong quạt trần. Ngoài ra khi có sự cố nên kiểm tra lại con sò, nút bấm, tản nhiệt... Chắc chắn là sẽ OK
                  Good luck & Have fun ^^

Comment

Bạn kiểm tra mấy nút bấm thử chưa, nhất là mấy cái nút on/off đó. Hôm qua mình cũng có ông khách mang bếp tới sửa bị như vậy

Comment

Để chắc ăn bạn nên kiểm tra nút on/off hay power trước, xem thử nó còn tốt ko rồi mới kt mấy con linh kiện khác

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
                        Bếp từ hầu hết là của Tàu, theo mình thấy thì nó thường hỏng các bộ phận khác hầu hết là do con tụ. Các bạn nên tháo tụ trong đó ra và thay bằng tụ trong quạt trần. Ngoài ra khi có sự cố nên kiểm tra lại con sò, nút bấm, tản nhiệt... Chắc chắn là sẽ OK
                        Anh ơi cho em hỏi thêm có phải là cái tụ 4mf/400v không vậy, và thay bằng tụ đề của cái quạt phải không ?Em mới học nghề nên không rỏ lắm. Xin cảm ơn!
                        |

Comment

Buồn quá Không ai chiu chỉ dùm hết.
                          |

Comment

ko phai dau thuong la con tu 5mf hinh chu nhat to to ay. chu y do bang dong ho thi ko xac dinh dc boi tu kem thi cung ko dc

Comment

Mình có cái bếp từ thay Công suất rồi nhưng cú khi cho mâm nhiệt vào thì nó lại nổ cầu chì và lại chết công suất . Bác nào biết tại sao chỉ dùm em với

Comment

Về tác giả

Collapse

anhducst2001 Tìm hiểu thêm về anhducst2001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X