Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về sửa chữa bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

dang theo doi bai
    quangio

Comment

Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
      Hix đã kiểm tra toàn bộ đều ngon lành sau đó mới cho chạy thử mà
      bếp của bác có khi bị mất dao động rùi.bác kiểm tra bằng bóng 200w nó mà sáng thì bếp die rùi.nó có mạch bảo vệ thấp dòng cao dòng cao áp vân vân.

Comment

Nhờ các cao thủ chỉ dẫn giúp: Bếp Media cứ chập chờn ở 210 và 240 độ, quạt vẫn chạy, nhưng cứ "tít tít" suốt, nồi không nóng.
        Tháo ra thì thấy con R nhiệt không còn dính vào mâm sau nữa, miếng caosu đỡ R nhiệt bị vỡ: R nhiệt đó phải tiếp xúc với mâm? dùng keo gì để dính R nhiệt đó? mua miếng caosu đó ở đâu được, giá?
        Cảm ơn các cao thủ.

Comment

Nguyên văn bởi hero2011 Xem bài viết
          Nhờ các cao thủ chỉ dẫn giúp: Bếp Media cứ chập chờn ở 210 và 240 độ, quạt vẫn chạy, nhưng cứ "tít tít" suốt, nồi không nóng.
          Tháo ra thì thấy con R nhiệt không còn dính vào mâm sau nữa, miếng caosu đỡ R nhiệt bị vỡ: R nhiệt đó phải tiếp xúc với mâm? dùng keo gì để dính R nhiệt đó? mua miếng caosu đó ở đâu được, giá?
          Cảm ơn các cao thủ.
          1/ khả năng bếp của bạn bị chạm phím bấm...
          2/ cứ ra tiệm bán linh kiện điện tử hoặc chỗ bán đồ máy tính hỏi mua mỡ giải nhiệt người ta bán cho,
          3/ miếng cao su này tôi chưa thấy chỗ nào bán mới cả, bạn chịu khó kiếm chỗ mua bán phế liệu xem sao,

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
            1/ khả năng bếp của bạn bị chạm phím bấm...
            2/ cứ ra tiệm bán linh kiện điện tử hoặc chỗ bán đồ máy tính hỏi mua mỡ giải nhiệt người ta bán cho,
            3/ miếng cao su này tôi chưa thấy chỗ nào bán mới cả, bạn chịu khó kiếm chỗ mua bán phế liệu xem sao,
            1/ bạn cũng chuẩn luôn, tôi sẽ check lại và báo cáo sau (đã 1 vài lần bà xã kêu bếp hỏng, bảo bật nguồn không được, mình bật thử lại tốt)
            2 Tôi đã kiếm được mỡ giải nhiệt
            3/ thôi kệ
            Rất cảm ơn bạn

Comment

Nguyên văn bởi hero2011 Xem bài viết
              1/ bạn cũng chuẩn luôn, tôi sẽ check lại và báo cáo sau (đã 1 vài lần bà xã kêu bếp hỏng, bảo bật nguồn không được, mình bật thử lại tốt)
              2 Tôi đã kiếm được mỡ giải nhiệt
              3/ thôi kệ
              Rất cảm ơn bạn
              Dear all, tôi đã sửa xong, tối qua và sáng nay đã dùng bình thường: tôi chỉ thay con tụ 10uF-450V bằng tụ 10uF-400V(trên mạch thì ghi là 7uF-400V) thôi.
              Thực ra tôi vân đang băn khoăn không biết lỗi chính ở tụ đó hay ở con R nhiệt (vì bếp của tôi bị hỏng miếng caosu đỡ R nhiệt ở mâm) vì trước khi thay tụ, tôi có dùng keo tản nhiệt để dính lại R nhiệt nhưng bếp vẫn chập chờn như ban đầu , nghi ngờ vì có thể do keo chưa dính nên lại tụt R xuống thì sao và R nhiệt có cần phải dính vào mặt sau của kính không? Nếu R nhiệt tụt xa khỏi mặt bếp thì nó sẽ cắt bếp khi nhiệt cao hơn mặc định thôi chứ? Chắc hôm nào mua thêm bếp nữa hoặc tìm mua được miếng cao su thì sẽ thử lại sau

Comment

các bác cho em hỏi chút. a nhận của khách con bếp. ban đầu bị chết 7805. thay rồi nhưng bật lên báo 33 kêu bip liên tục. con ic số điều khiển là SM1668. điện áp tại chân các nút bấm nhấp nháy theo tiếng bip. xin cho em hỏi như vậy có phải chết ic dk ko vậy.

Comment

Nguyên văn bởi vs8x Xem bài viết
                  cho em hỏi cứ đóng nguồn cho bếp từ thì cái apomat lại đóng là sao vậy
                  nó bịp chập chỗ nào phải không
                  bạn kiẻm tra con IGBT và thay thê con khác

Comment

sua may giat tai bac nih dt:0972767311

Comment

sua tu lanh tai bac ninh dt;0972767311

Comment

Mấy hôm nay mình đang sửa UPS của hãng Liberte , đo thông mạch và kiểm tra transitor thì thấy bị hỏng mất mấy chú Transitor IGBT.
                        Hôm qua mình đi ra chợ giời tìm mua mãi mà không có.

Anh em cho mình hỏi chút với nếu mọi người biết ở đâu bán 2 con Transitor này thì bảo mình với nhé.Hay các bạn có thì có thể chia sẻ với mình được không?

TRansitor IGBT IRG4PC40WPbF với chức năng cấp nguồn chế độ chuyển mạch:

Vces = 600V(Collector-to-Emitter Breakdown Voltage)
                        VCE(on) typ. = 2.05V
                        Transitor 10N120BND với :
                        Dòng 35A, điện áp chuyển mạch 1200V
                        Suy hao dẫn điện thấp

Mọi người nếu ai biết có thể bảo mình với nhé qua email :hungphamvan.2410@gmail.com
                        Cám ơn mọi người rất nhiều

Comment

sua may may tai bac ninh dt;0972767311

Comment

chào mọi người! em có cái bếp điện từ bị tình trạng như sau: các nút thỉ bấm bình thường nhưng nó ko nóng gì hết. Tăng giảm nhiêt đô mà nó cũng lạnh ngắt
                            nhưng các pro chỉ giáo

Comment

cái bếp từ của em nó chết con 25n... em đã thay đúng mà sao nó cứ kêu tit tít mà nồi không nóng.các anh có cao kiến gì không bày cho em với.

Comment

cho mình hỏi tí các bác ơi.. mình có con bếp từ cắm điện là cháy cầu chì.. rồi mình tháo bỏ cái mâm ở dưới mặt kính bếp đó... thì nó lại vào điện ...các bác cho mình hỏi nó bị thế nào vậy??

Comment

Về tác giả

Collapse

anhducst2001 Tìm hiểu thêm về anhducst2001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X