Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm linh kiện giống 4017

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm linh kiện giống 4017

các bác cho em hỏi có loại ic nào giống có chức năng tương tự như 4017 .nhưng nó đếm từ trên xuống rồi lại từ dưới lên rồi lại từ trên xuống dc ko? em đang cần nó để làm cái đèn trang trí có hiệu ứng như vậy

Nguyên văn bởi vuvandatbg Xem bài viết
    các bác cho em hỏi có loại ic nào giống có chức năng tương tự như 4017 .nhưng nó đếm từ trên xuống rồi lại từ dưới lên rồi lại từ trên xuống dc ko? em đang cần nó để làm cái đèn trang trí có hiệu ứng như vậy
    mình giờ mới nghe có linh kiện vậy đó bạn có thể có nhưng mình chưa gặp bạn có thể dùng nhiều ic gép lại hoặc dùng vđk thì có thể làm đựợc chứ 1 ic mình nghĩ là khó lắm

MOV NHÀ,ANH
    MOV NHÀ,EM
    ADD ANH,EM

Comment

Dùng VDK đi bạn ơi. Không có IC nào như vậy đâu
      ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

chỉ có vđk mới làm được như vây thui bạn à
        học, học nữa, học mãi
        chán chẳng buồn chết
        yahoomail:

Comment

Một IC như thế thì tôi chưa thấy, nhưng có thể dùng nhiều IC. Dùng 2 con 4017 và cổng AND , FF,đủ chưa nhĩ.
          "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
          Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

thanks các bác nhiều. làm bằng VDk cũng được nhưng em muốn làm mạch bằng ic số thôi .bác phanlamdien có thể nói rõ hơn một chút ko?

Comment

thanks các bác nhiều. làm bằng VDk cũng được nhưng em muốn làm mạch bằng ic số thôi .bác phanlamdien có thể nói rõ hơn một chút ko?
              Dùng 2 con 4017, mình nahcs vẽ lại nên bạn tham khảo tại đây nhé
              http://www.vnatr.net/threads/363-Mach-4017-dem-len-xuong.html?highlight=4017
              caoson.vnatr@gmail.com
              Thiết kế mạch điện tử
              0914024690

Comment

Bạn hãy tham khảo thêm những loại IC đếm lên và xuống này coi thử có áp dụng được không, Họ TTL 74 , 5VDC- 74LS 168/169- 74LS696-/697/698/699.

Comment

Bạn có thể sử dụng sơ đồ sau:

hoặc

VNATR Forum:

Comment

thanks bác Dao .em làm dc cái đó rùi . nhưng có thể nào mà để sáng lần lượt các led mà ko bị tắt đi cho tới led cuối cùng rồi sau đó tắt dần từ led cuối tới led đầu ko nhỉ

Comment

thanks bác Dao .em làm dc cái đó rùi . nhưng có thể nào mà để sáng lần lượt các led mà ko bị tắt đi cho tới led cuối cùng rồi sau đó tắt dần từ led cuối tới led đầu ko nhỉ
                      đc ... đòi ... chỉ có 3 từ "VDK"

Comment

sr các bác nhá hỏi nhiều wa.cũng ngại

Comment

gì cũng muốn nhưng ko biết làm hihi bạn dùng vdk đi cho nhanh yêu cầu của bạn hóc quá tốn time
                          Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

vẫn biết làm phiền các bác nhưng cho e hỏi một câu cuối thôi .em định dùng thyristor để giữ cho các led ở trạng thái sáng khi có xung nhưng đến thyristor thứ 2 thì xung ko mở dc thyristor .tại sao vậy
                            mô phỏng:
                            led.rar

Comment

vẫn biết làm phiền các bác nhưng cho e hỏi một câu cuối thôi .em định dùng thyristor để giữ cho các led ở trạng thái sáng khi có xung nhưng đến thyristor thứ 2 thì xung ko mở dc thyristor .tại sao vậy
                              mô phỏng:
                              led.rar
                              bác hồi chân 4017 = điốt đi bác thử xem dc ko nhé.dù em chưa làm.l1 sáng >l2 sáng ta lấy điốt nối chân 2 về chân 1= >l1 và l2 cùng sáng,l3 thì hồi về l2,l1=>l1 l2 l3 sáng...vv cho tới hết. muốn đơn giản thì dùng vdk rồi kiếm pm tạo hiệu ứng nạp qua isp cho 89sxx nên ko cần mua mạch nạp(mạch nạp tự lắp đơn giản trên dd có đây)
                              mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                              xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                              DT:0973150080

Comment

Về tác giả

Collapse

vuvandatbg Tìm hiểu thêm về vuvandatbg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X