Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kiểu dáng Transisto

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bác đã cho hình là tốt rồi nhưng nếu bổ sung thêm kích thước thì tuyệt hảo. Mình lại không rảnh để sưu tầm lại trong đống tài liệu lổn ngổn của mình . Nếu có bác nào bỏ thì giờ ra làm chuyện đó cho các anh em khác tham khảo thì thật là phước lớn cho diễn đàn. "Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng , gian khổ sẽ thuộc phần ai." Thanks trước nhé !!!

Comment

Kích thước mấy kiểu vỏ thông dụng
      http://www.irf.com/package/pkhexfet.html
      Đã bỏ nghề về quê chăn gà...

Comment

Cho mình hỏi về transistor nha các bạn.Giả sử mình có 2 transitor 2S1815 1 của toshiba và 1 của Micro electronic , không biết 2 hãng này cùng sản xuất 1 trans 2s1815 như thế, liệu chúng có khác nhau ở đâu đó không nhỉ?( mình mới bắt đầu học về cái này nên đọc datasheet vẫn còn khó khăn, mong các bạn đi trước chỉ dẫn thêm )

Comment

em thấy con tranzitor và con moset giống nhau quá có cách nào để phân biệt chúng không vậy

Comment

Cùng loại nhưng khác hãng nếu có khác là ở vị trí chân , Toshi là BCE thì MI là EBC còn C 1815 bán ở Việt nam còn phải thêm chất lượng , còn muốn phân biệt trans loại nào một là tra datasheet hai là đo kiểm bằng đồng hồ .

Comment

Các bạn muốn hiểu rõ các loại trasistor thỳ phải mua sách kỹ thuật về thông số của trassitor... Chẳng hạn như cuốn 10000 trasistor thông dụng...Các loại trasistor Nhật bản ...Sau đó tra tương theo :Điện áp chịu đựng Vce; Vbe.Dòng điện Ice...hệ số kh.đại ;Công suất của từng trasistor; Loại npn hay pnp[ngược hay xuôi] ,Chất chế tạo..v..v Khi đã hiểu tương đối thỳ tra theo trên mạng datasheet...Nói chung phải từ từ rồi mới có kinh nghiệm được...
              ----------------------------------------------
              TRUNG TÂM KỸ THUẬT ĐIỆN - ĐIỆN TỬ
              PHÚC TUYỀN
              số nhà 50- phố Cổ rồng- Phương công -Tiền hải
              tỉnh THÁI BÌNH
              dd: 01695874468 ; 0363652593
              email: Phuctuyen_2010@yahoo.com
              ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
              Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

Em đang tìm datasheet cua con tip31 (transistor) nhưng mà khổ nổi là down về rồi mà toàn là tiếng anh nên mình không hiểu gì hết, mong các bạn giúp đỡ. Có ai biết các thông số cơ bản của con Tip31 này không, chỉ cho mình với. Cám ơn các bạn nhiều!

Comment

Tranistor A671 và H1061 la loại tranistor gì vậy? NPN hay PNP
                  cám ơm các bác nhiều

Comment

bác cua con a671 thay thế nhá

Comment

Bổ sung thêm dạng vỏ TO-3P ( quá phổ biến lun )
                      Attached Files

Comment

htyrrtgfdsgfdg

Comment

Chao cac su phu . Cho em hoi cai nay nha.em moi hoc nge dien tu nen em ko bit cach đo mấy con triac nhu the nao la song hay chết va dung dụng cụ gì đo duoc vay su phu.em ga` lam thong cam cho em nha/cam on nhieu

Comment

Các bác có thể chỉ cho em mua con D998 ở chỗ nào Hà nội không.Em đi chợ giời hỏi hết các hàng bán linh kiện nhưng không có.Hoặc nếu không các bác cho em hỏi con tương đương với nó.Emm cám ơn các bác nhiều.

Comment

chào các bác.mình muốn biết rõ về ứng dụng của transistor trong mạch điện tử.mong các bác chỉ giáo g.iùm.em mới vào nghề.thanks

Comment

giúp em về tên của linh kiện này với

Em chào các bác. Có việc này mong các bác bớt chút thời gian vàng ngọc của mình để giúp em 1 ti với. Tình hình la em co 1 bộ nguồn atx 480w.Hôm rồi cắm vào nghe nổ đẹt 1 cái.Mở ra thấy toi 1 con c1815 và 1 con đèn nữa. Con đèn này bị nổ tung lưng nên không biết chính xác nó tên là gì. Chỉ còn mấy kí tự còn lại như sau Dòng trên là 150af Dòng dưới la 1005 em không biết nó là mosfet hay tran cong suất. Bác nào biết về con linh kiện này chi giúp em với. Thank all.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X