Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi link kiện.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi link kiện.

Cho em hỏi đây là linh kiện gì?

Một cái ống thủy tinh, có 2 đầu dây đồng... Bên trong cái ống thủy tinh đó là cái gì nhỉ ?
    Giá mà nhìn rõ hơn được chút nữa, thì may ra mới biết được đây là cái gì...
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi Takh Xem bài viết
      Cho em hỏi đây là linh kiện gì?
      Không nhìn rõ hình được, chịu thôi!

Comment

Bạn cố gắng cho độ phân giải hình cao hơn thì mới xem được. Nếu cần, bạn chụp vị trí của nó trên bo mạch thì có thể dễ nhận dạng hơn.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Một cái ống thủy tinh, có 2 đầu dây đồng... Bên trong cái ống thủy tinh đó là cái gì nhỉ ?
          Giá mà nhìn rõ hơn được chút nữa, thì may ra mới biết được đây là cái gì...
          - giống mấy con đi ốt trong ti vi đen trắng ngày xưa ấy...
          - tớ nói có đúng hông bạn ht...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết

- giống mấy con đi ốt trong ti vi đen trắng ngày xưa ấy...
            - tớ nói có đúng hông bạn ht...
            Bạn có 50% đúng, dĩ nhiên 50% còn lại sẽ sai.
            Tôi cũng thấy giống diode (loại GE), nhưng nhìn mãi vẫn không thấy cái vạch chỉ thị kathode đâu cả. Đoán mò thì không nên trong kỹ thuật.
            Last edited by Tuanhonglac; 26-08-2015, 21:51.

Comment

Nó có giống cái này không hả bạn ?
              Attached Files

Comment

Nhìn giống đó anh. Đây là mạch trong adapter cho camera. Con đó nối tiếp nguồn với cuộn sơ biến áp cách li. Lúc đầu nghĩ là cầu chì đứt do đo 2 đầu bằng thang 10K kim không dịch, nhưng không dám chắc, mạch cũng cháy cả rồi.
                Bên trong dùng toàn hàng tàu gặt, cứ bảo hành cục khác lại hỏng nên em mở ra xem chứ từ ngày ra trường không đụng tới mạch ạ >.<

P/s: em dùng lumia 520 của bố chụp nên ảnh chỉ được thế thôi, trước giờ không xài smartphone @@.
                Em up ảnh mới, nó nằm cạnh tụ vàng.
                Attached Files

Comment

Nhìn giống đó anh. Đây là mạch trong adapter cho camera. Con đó nối tiếp nguồn với cuộn sơ biến áp cách li. Lúc đầu nghĩ là cầu chì đứt do đo 2 đầu bằng thang 10K kim không dịch, nhưng không dám chắc, mạch cũng cháy cả rồi.
                  Bên trong dùng toàn hàng tàu gặt, cứ bảo hành cục khác lại hỏng nên em mở ra xem chứ từ ngày ra trường không đụng tới mạch ạ >.<

P/s: em dùng lumia 520 của bố chụp nên ảnh chỉ được thế thôi, trước giờ không xài smartphone @@.
                  Em up ảnh mới, nó nằm cạnh tụ vàng.
                  Chụp thêm mặt dưới thì rõ ràng hơn. Khả năng lớn là cầu chì. Còn cái bạn gọi là biến áp cách ly chỉ là cuộn lọc nhiễu đầu vào.

Comment

HA HA, NÓ LÀ CÁI CẦU CHÌ KIẾNG LOẠI NHỎ 10X3LY

Comment

Tuanhonglac: Em đo mạch trong ảnh thì đầu vào 220v 1 cuộn, bên kia 1 cuộn. Vừa mở 1 adapter khác( cũng ko chạy) thì đúng là mắc mỗi line 1 cuộn ... (?!?). Tối em sẽ chụp ảnh mặt sau.
                      dinhthuong80 : cầu chì này đúng ko anh, phải đọc dòng ở đâu vậy:
                      Attached Files

Comment

Led nắm góc trên bên phải

Comment

- @tuan..., đoán mò trong cuộc sống phải dùng rất nhìu, trong kỹ thuật cũng vậy, nó là 1 sự gợi ý, sự quan tâm giúp đỡ đến 1 vấn đề khi mình hông đủ trình độ đó bạn...
                          - nếu thứ đó trong nguồn cho camera giám sát (loại có giắc hoa sen gắn vào đầu ghi hình) thì chắc chắn đó là cầu chì, loại nguồn này (12v 1a) rất hay hỏng, có @ nhờ tớ sửa đến 4-5 cái gì đó, sau lại hỏng tớ đành bảo @ ấy cắt đầu cắm lấy nguồn của bảng quảng cáo (12v 4a) đấu cho 4 cái ca me ra, lâu lâu rùi hông thấy bạn ấy nói gì đến lên chắc là ổn...

Comment

Tuanhonglac: Em đo mạch trong ảnh thì đầu vào 220v 1 cuộn, bên kia 1 cuộn. Vừa mở 1 adapter khác( cũng ko chạy) thì đúng là mắc mỗi line 1 cuộn ... (?!?). Tối em sẽ chụp ảnh mặt sau.
                            dinhthuong80 : cầu chì này đúng ko anh, phải đọc dòng ở đâu vậy:
                            Đúng là cái cầu chì kiếng phía trên rồi, trị số thì chịu thôi vì nó không có in lên từng con, nó chỉ đóng ở vỏ băng hoặc hộp đựng mà thôi, nhưng thông thường nó có các loại là 1,2,3,5A

Comment

Hình như là công tắc thủy ngân. Bên trong nó có một giọt thủy ngân thì phải, nhìn không được rõ lắm.
                              Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
                              - Website: www.dientu4u.com
                              - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

Về tác giả

Collapse

Takh Tìm hiểu thêm về Takh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X