Thông báo

Collapse
No announcement yet.

con ic này là con gì hả các bác????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• con ic này là con gì hả các bác????

Click image for larger version

Name:	machnhay18.jpg
Views:	1
Size:	94.6 KB
ID:	1416081 em đinh làm chơi thấy cái mạch này là đơn giản nhất,nhưng con ic đã bị làm vô danh rùi,các bác giúp em với

có thể là ATmega8 hoặc PIC 18F2550, nhưng dù có biết tên thì cũng ko làm gì đc vì còn thiếu ko có firmware
    |

Comment

Nguyên văn bởi phuvinh9x Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]60608[/ATTACH] em đinh làm chơi thấy cái mạch này là đơn giản nhất,nhưng con ic đã bị làm vô danh rùi,các bác giúp em với
      Mạch này là mạch LED hả bạn? Sao nhiều Tran thế

Comment

con này chắc là atmega 8

Comment

Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
          Mạch này là mạch LED hả bạn? Sao nhiều Tran thế
          nó là cái mạch cpu của mấy anh làm quảng cáo đó trans mắc vào đệm dòng để mắc dc nhiều led vào 1 cổng nếu 1 cổng xài 2 bóng led thì chả cần trans chạy trực tiếp oke ( mình đã thử nghiệm )

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
            con này chắc là atmega 8
            chắc vậy rồi, nhưng mà biết tên mà ko có firmware cũng vậy, chả làm dc j

Comment

Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết
              chắc vậy rồi, nhưng mà biết tên mà ko có firmware cũng vậy, chả làm dc j
              bác chủ chỉ hỏi thế thui biết FW làm chi cho mệt mấy cái bo này nó khoá chip rùi đọc ra toàn 000000

Comment

Nếu là hàng Nhật Tảo thì ko phải atmega8 đâu vì atmega8 khá đắt so với các hàng Pic và 89xx cùng loại. Hồi đó có làm tí quảng cáo thì thấy nó là con 89 gì gì đó ko để ý.
                Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

nếu mà 89 mà chân như thế kia chắc chỉ có 89c2051 hoặc 89c4051 cơ mà cũng ko phải luôn vì 89c2051 và 4051 chỉ có 20 chân trong khi con trên kia tới 28 chân

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                    nó là cái mạch cpu của mấy anh làm quảng cáo đó trans mắc vào đệm dòng để mắc dc nhiều led vào 1 cổng nếu 1 cổng xài 2 bóng led thì chả cần trans chạy trực tiếp oke ( mình đã thử nghiệm )
                    Ngoài chợ Giời mình cũng thấy ng ta bày cái mạch này. Mỗi chân ra 1 con LED thôi mà dùng con TIP41C để kéo. Thừa tiền hay sao ý

Comment

Không có thạch anh,có 28 chân nên không thể là 8051/8052, vì IC này hàn liền chân vào PCB, có 28 chân. Chắc là ATmega8, nếu không chắc thì bạn kiểm tra datasheet của ATmega8 rồi so sánh thui

Comment

bạn chỉ cần chup hình đường mach phía dưới là moi người biết con ic nào ah

mình thì đoán nó là 16f886
                        không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

nó là ATmega8.
                          Nó có phần mềm kèm theo dùng để bôi màu, sau đó nạp vào thông qua bootloader.
                          Mình đã dùng thử mạch này rồi và đang tiến hành làm 1 cái tương tự. Cũng bôi màu, xuất ra file Hex, nạp thẳng vào VĐK.

Comment

nó ko dùng thạch anh,em chỉ nghĩ là avr...hihi. mấy con kia ko phai là tran mà là irf đó,híc.

Comment

mấy anh bảo cần firmware ,em nghĩ chỉ cần tạo file hex rùi dùng mạch nạp nạp vào là đk thui chứ. firmware là gì nữa ạ,em mò mãi mà ko ra

Comment

Về tác giả

Collapse

phuvinh9x Tìm hiểu thêm về phuvinh9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X