Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin thông tin ic 5 chân này ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin thông tin ic 5 chân này ạ

Xin gửi tới các pro trên dd dtvn.
    Em có board máy may điện tử. Board máy di bọ của HIKARI. Hiện tại em đang gặp 1 lỗi và muốn tìm thông tin của em này trong hình. Tên code trên em là b25l hoặc b253 đây là ic 5 chân mà em search bác gg thì k có.
    Xin cảm ơn
    Attached Files

Con 5 chân đó là 2 con trans đấu lại 2 chân B 1 chân đấu chung C hay E 2 chân ra , thớt tìm con tương tự trên bo đo thử xem , Chữ b đầu chắc là pnp loại này tường dùng kích mở mạch nguồn khi đo thấy hư hay nghi đứt mối CE tui dùng 2 con rời hàn vô dùng tốt .

Comment

Cảm ơn bác tuyennhan nhé.
      Vậy cho em hỏi 2 chân rời kia là chân B của PNP chứ ạ. Em có mấy con cũng 5 chân vậy nhưng khác tên vd LG36, LG25, HC41l thì xét tên và sơ đồ khối ntn hả bác.
      Rất cảm ơn bác vì con này em cũng tìm được chức năng như bác nói. Nhưng chưa biết tìm tên hay search ntn nên muốn giúp đỡ.

Comment

Hai chân 1 bên là 2 chân B , mình cũng tìm trong data smd mà không có nên đo và suy ra thôi cái mình nói thì đã ráp thử rồi và đúng còn mấy con thớt nêu thì chưa nên thớt đo xem nó thế nào rồi đoán thôi chứ tra data không ra , suy sai thì bó tay rồi không làm gì được .

Comment

Cảm ơn bác tuyennhan nhiều nhé. Bác pro quá mấy con smd mà tra k ra em chịu.

Comment

LG25, LG36 là các mã gán cho IC MIC5219 do hãng MICREL sản xuất. Đây là IC ổn áp tuyến tính. LG25 là loại điện áp 2.5V và LG36 là loại điện áp 3.6V. Gửi các bạn datasheet tham khảo.
            Attached Files

Comment

Cảm ơn bác Tuanhonglac nhé. Mà các bác tìm được mã gán của mấy con IC SMD này vậy ạ. Em không biết tìm sao cho ra cả. Các pro cho em biết cách tìm tên hay mã gán của SMD như thế nào để dò được datasheet vậy ạ.
              Em chân thành cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
                Cảm ơn bác Tuanhonglac nhé. Mà các bác tìm được mã gán của mấy con IC SMD này vậy ạ. Em không biết tìm sao cho ra cả. Các pro cho em biết cách tìm tên hay mã gán của SMD như thế nào để dò được datasheet vậy ạ.
                Em chân thành cảm ơn
                http://www.s-manuals.com/smd

Comment

Hi cảm ơn bác trthnguyen nhiều nhé. Nhờ vậy mà em tìm được mã nhiều con cần.

Comment

ic 5 chân này bị cháy, có ic nào thay thế ko, ic này ko ghi số mà có chữ NALAW là ic có chức năng gì ? ae nào có gặp qua chia sẽ ít kinh nghiệm. mạch này là loa karaoke cầm tay

Comment

ic 5 chân này bị cháy, có ic nào thay thế ko, ic này ko ghi số mà có chữ NALAW là ic có chức năng gì ? ae nào có gặp qua chia sẽ ít kinh nghiệm. mạch này là loa karaoke cầm tay

Comment

giống Ic sạc quá như con LTH07 , máy bị hư chức năng gì ?

Comment

không nguồn không sạc, con này đầu vào Vin=5v

Comment

Về tác giả

Collapse

Thangbpvn Tìm hiểu thêm về Thangbpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X