Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công tắc lạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Công tắc lạ

Công tắc này tên gọi là gì? Ở đâu bán nhỉ?

Hiểu nôm na nó là công tắc thay đổi chế độ hiển thị hình ảnh (động): tự động, tăng tốc hay tiết kiệm pin

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
      Hiểu nôm na nó là công tắc thay đổi chế độ hiển thị hình ảnh (động): tự động, tăng tốc hay tiết kiệm pin
      Mình sửa laptop nên mình biết những cái đó.
      Ý mình hỏi cái công tắc đó tên gì? (mình đăng bài trong box "hướng dẫn tìm linh kiện" mà).

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
        Mình sửa laptop nên mình biết những cái đó.
        Ý mình hỏi cái công tắc đó tên gì? (mình đăng bài trong box "hướng dẫn tìm linh kiện" mà).
        bác thợ phải tháo nó ra, công tắc nó hàn trên mainboard. Nó chỉ là công tắc gạc bình thường không có gì đặc sắc. Bên ngoài chỉ là phần nhựa để trang trí thôi kính thưa bác thợ mà đi hỏi câu này.

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

bác thợ phải tháo nó ra, công tắc nó hàn trên mainboard. Nó chỉ là công tắc gạc bình thường không có gì đặc sắc. Bên ngoài chỉ là phần nhựa để trang trí thôi kính thưa bác thợ mà đi hỏi câu này.
          Bạn không thấy nó đặc biệt khi nó có thể gạt theo 3 chiều sao? Công tắc bình thường dù 3 nấc hay 10 nấc cũng chỉ gạt theo 2 chiều thôi.

Comment

Có thể nó gồm 3 phím bấm đặt ở 3 góc, gạt về đâu thì có phần núm hoặc cơ cấu trượt, lăn,... làm cho phím tương ứng nhấn xuống. Nếu đúng vậy thì khác biệt chỉ nằm ở phần gắn với phần nhựa trên thôi!

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
              Có thể nó gồm 3 phím bấm đặt ở 3 góc, gạt về đâu thì có phần núm hoặc cơ cấu trượt, lăn,... làm cho phím tương ứng nhấn xuống. Nếu đúng vậy thì khác biệt chỉ nằm ở phần gắn với phần nhựa trên thôi!
              Có thể lắm, nhưng tiếc là máy trả khách rồi nên ko có cơ hội tháo ra xem nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

trthnguyen Tìm hiểu thêm về trthnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X