Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác chỉ giúp tên linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác chỉ giúp tên linh kiện

Mình có mạch thu tín hiệu của điểu khiển cẩu trục từ xa bị nổ mất con linh kiện ( khoanh màu đỏ ) mà không có thông số.Nhờ các bạn chỉ giúp. Cảm ơn các bạn!
    ( Loại của mình là bộ điều khiển từ xa cho cẩu trục Juko K600 )

IC nguồn flyback, loại chỉ tạo dao động lái MOSFET ngoài. Nhưng là linh kiện cụ thể gì thì phải có mã số thì mới thay tương ứng được. Hoặc ít nhất phải có sơ đồ mạch chi tiết (bân bán cấp hoặc vẽ lại) thì mới đoán được.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      IC nguồn flyback, loại chỉ tạo dao động lái MOSFET ngoài. Nhưng là linh kiện cụ thể gì thì phải có mã số thì mới thay tương ứng được. Hoặc ít nhất phải có sơ đồ mạch chi tiết (bân bán cấp hoặc vẽ lại) thì mới đoán được.
      Thanks bạn nhưng loại này có 7 chân thôi bạn ơi

Comment

7 chân thông dụng có thể là TNY280 hoặc viper17, nhưng chân cẳng chúng khác nhau, phải có sơ đồ mới đoán được. Bạn chịu khó vẽ lại sơ đồ gồm những linh kiện kết nối trực tiếp với 7 chân IC đó, gồm cả con fet nối với nó thông qua các linh kiện như R,d nữa thì mới biết chính xác IC gì.

//vậy thì xem kĩ lại 2 con IC đó chân cẳng giống nhau không ( thứ tự và chức năng chân), giống thì là nó, cứ thay vào, kiểm tra thêm một số lk còn tốt mới đóng điện.

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
          7 chân thông dụng có thể là TNY280 hoặc viper17, nhưng chân cẳng chúng khác nhau, phải có sơ đồ mới đoán được. Bạn chịu khó vẽ lại sơ đồ gồm những linh kiện kết nối trực tiếp với 7 chân IC đó, gồm cả con fet nối với nó thông qua các linh kiện như R,d nữa thì mới biết chính xác IC gì.
          cảm ơn bạn nhiều mình cũng nghĩ là con TYN280 vì mạch của mình giống với sơ đồ chân của nó
          http://www.mouser.com/ds/2/328/tny274-280-4065.pdf

Comment

Về tác giả

Collapse

muatoroi Tìm hiểu thêm về muatoroi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X