Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em cần tìm ic điều khiển chính quạt hơi nước Kangaroo Kg50F18 ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em cần tìm ic điều khiển chính quạt hơi nước Kangaroo Kg50F18 ạ

Em vì đam mê nên tìm ic thay thôi ạ. Chứ mạch điều khiển chính mua ngoài mắc quá (gần nửa tiền quạt mới). Nếu căng quá em mới mua thôi.
    Quạt hơi nước Kangaroo Kg50F18 bị cháy ic điều khiển chính. Không biết là ic riêng của hãng hay bị xóa tên ic mà em không thấy tên ic.
    Ai biết tên ic hay có ic bán cho em với. Hoặc có mạch điều khiển thay thế cũng được ạ

Chụp hình cái Hình xem thử Bạn. IC bị xóa tên thì hơi khó.

Comment

board điều khiển kangaroo kg50f18
      Attached Files

Comment

Giúp em với ạ. Chứ mua mạch mới thì gần 1tr (em coi trên mạng). Mà bỏ thì phí

Comment

Khả năng 99,99% linh kiện này là vi điều khiển, có chương trình bên trong. Kiếm cái máy giống hệt thay bảng mạch hoặc thay con chip sang thì chạy, chứ mua chip trắng mới tinh thay vào cũng không có ý nghĩa gì. Thêm nữa thiết bị gia dụng kiểu này thường dùng vi điều khiển hãng Holtek, bản thân con chip rẻ nhưng máy nạp cho nó đắt, hiếm. Nói chung tin buồn với thợ tay mơ : hầu như là vô phương.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Mình cũng nghĩ Nó là IC Vi Điều Khiển (có chương trình). Chắc Bạn mua Board thay thế đi.

Comment

Thêm 1 giải pháp nữa là mua board đa năng (150-200k) dành cho quạt hơi nước về lắp, chọn các chức năng chính phù hợp để sử dụng.

Comment

Về tác giả

Collapse

DinhVuLego Tìm hiểu thêm về DinhVuLego

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X