Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Transistor nào có thể thay thế Transistor Fm 0822 Fqp 50n06

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Transistor nào có thể thay thế Transistor Fm 0822 Fqp 50n06

Chào A/c forum mình vừa tham gia diễn đàn mong a/c giúp đỡ. Mình ko phải thợ chỉ là đam mê về âm thanh nên vọc vạch, hiện mình có 1 mạch âm thanh bị cháy 2 con transistor 50n06 mình mua trên thị trường thì ko thấy bán vậy cho mình hỏi có thể thay thế dc những con nào ko? Thân.

Nguyên văn bởi quangcanhgl Xem bài viết
    Chào A/c forum mình vừa tham gia diễn đàn mong a/c giúp đỡ. Mình ko phải thợ chỉ là đam mê về âm thanh nên vọc vạch, hiện mình có 1 mạch âm thanh bị cháy 2 con transistor 50n06 mình mua trên thị trường thì ko thấy bán vậy cho mình hỏi có thể thay thế dc những con nào ko? Thân.
    bạn ở Biên Hòa Đồng Nai thì ghé cửa hàng mình nhé .50n06 có mà đầy ...
    thân !
    Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
    Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
    ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nó là sò cs hay gì mà chịu áp thấp thế? 50n06 (dòng max 50A,áp max 60V),bạn có thể dùng con này trong kích điện mua dễ 12k/con:irf3205 (dòng max 75A,áp max 55V)
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
        bạn ở Biên Hòa Đồng Nai thì ghé cửa hàng mình nhé .50n06 có mà đầy ...
        thân !
        Mình ko ở gần đó rồi, nếu như mình mua hàng ở đó có dc ship hàng ko? thank

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
        Nó là sò cs hay gì mà chịu áp thấp thế? 50n06 (dòng max 50A,áp max 60V),bạn có thể dùng con này trong kích điện mua dễ 12k/con:irf3205 (dòng max 75A,áp max 55V)
        ả bạn.
        con này nằm trên mạch ổn áp nguồn cấp cho mạch công suất A1941-C5198, ý bạn là mua con irf3205 để thay thế cho 50n06 hả bạn. Bạn có thể nói rỏ hơn cho mình là con này có thheer lấy ở main nào là có ko? thank
        Last edited by quangcanhgl; 17-04-2014, 10:45.

Comment

help me...

Comment

help me...
            con 3205 áp nhỏ so với 50n06.bạn kiểm tra nguồn trên board xem bao nhiêu ,(nếu dưới 50v hãy thử 3205 nhé)
            nếu bạn đặt hàng mình sẽ ship Tín thành tới nhà cho bạn.
            chúc vui !

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
              con 3205 áp nhỏ so với 50n06.bạn kiểm tra nguồn trên board xem bao nhiêu ,(nếu dưới 50v hãy thử 3205 nhé)
              nếu bạn đặt hàng mình sẽ ship Tín thành tới nhà cho bạn.
              chúc vui !
              Thank bạn hiện tại main mình dùng nguồn DC 12~15v, bạn cho mình hỏi thêm là lấy hàng bao nhiêu cũng ship hay là phải sll.

Comment

Thank bạn hiện tại main mình dùng nguồn DC 12~15v, bạn cho mình hỏi thêm là lấy hàng bao nhiêu cũng ship hay là phải sll.
                hóa đơn trên 100k. bên mua chịu phí ship
                thân !

Comment

bạn cho cái địa chỉ của bạn rồi tôi gửi cho mấy con mà xài khỏi cần mua nữa nhé . đúng số 50N06 khỏi phải lăn tăn .

Comment

50N06 đâu có hiếm... Tôi cũng còn cả hơn chục con, mua để sửa UPS chưa dùng hết, cắm vào đế xốp than đàng hoàng.
                    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

cho em hỏi ké có thay được con 2SK2666 bằng 4N60 ko ?
                      Ngoài thông số Vds, Vgs, Idmax Để thay thế 2 con mosFet cần quan tâm đến thông số nào nữa ko, với đk là gì ?
                      (Vds, Vgs, Idmax gần tương đương nhau là thay được ?)

Em cảm ơn !

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        bạn cho cái địa chỉ của bạn rồi tôi gửi cho mấy con mà xài khỏi cần mua nữa nhé . đúng số 50N06 khỏi phải lăn tăn .
                        Quocthaibmt ở daklak ah! bạn có ở gần bến xe liên tỉnh ko?
                        Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        50N06 đâu có hiếm... Tôi cũng còn cả hơn chục con, mua để sửa UPS chưa dùng hết, cắm vào đế xốp than đàng hoàng.
                        Tiếc là mình ở nơi kho khan về điện tử tìm mấy cửa hàng điện tử mua ko có

Comment

Quocthaibmt ở daklak ah! bạn có ở gần bến xe liên tỉnh ko?

Tiếc là mình ở nơi kho khan về điện tử tìm mấy cửa hàng điện tử mua ko có
                          tôi ở cách BXLT (bến phía bắc) 10km bạn à .

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;855954]tôi ở cách BXLT (bến phía bắc) 10km bạn à /QUOTE]

bạn có thể ship cho mình 4 con tới BXLT dc ko? tới đó sẽ có người nhận và thanh toán tiền ship cho bạn, bạn cho mình sdt để dễ liên lạc dc ko? đây là số của mình 0975 49 2345 mình tên Cảnh. Thank

Comment

[QUOTE=quangcanhgl;855960]
                              Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              tôi ở cách BXLT (bến phía bắc) 10km bạn à /QUOTE]

bạn có thể ship cho mình 4 con tới BXLT dc ko? tới đó sẽ có người nhận và thanh toán tiền ship cho bạn, bạn cho mình sdt để dễ liên lạc dc ko? đây là số của mình 0975 49 2345 mình tên Cảnh. Thank
                              Ô ke ! duyệt ngay , cho tôi biết người nhận chuyển và thời gian tôi sẽ mang đến tận nơi trao cho , còn tiền bạc thì không tính gì đâu , hỗ trợ anh em thôi . Việc riêng bạn qua bên tin nhắn của diễn đàn để trao đổi nhé .

Comment

Về tác giả

Collapse

quangcanhgl Tìm hiểu thêm về quangcanhgl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X