Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh e giúp đỡ mình về mạch proteus chọn kênh này nhé.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh e giúp đỡ mình về mạch proteus chọn kênh này nhé.

tình hình là mình mới tác động nút nhấn, led-biby sáng nhưng mình không thấy roley G2R-14-DC5 tác động. ai biết lý do và cách giải quyết thì giúp mình nhé
    Attached Files

chọn con relay mà mô tả có dòng chữ animated

Comment

Nguyên văn bởi diep1092 Xem bài viết
      tình hình là mình mới tác động nút nhấn, led-biby sáng nhưng mình không thấy roley G2R-14-DC5 tác động. ai biết lý do và cách giải quyết thì giúp mình nhé
      Bạn thay cái rơ le có tên RELAY vào là nó đóng. Cho mình hỏi ngớ ngẩn tý : Cái mạch này có tác dụng để làm gì vậy bạn?

email:

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
        Bạn thay cái rơ le có tên RELAY vào là nó đóng. Cho mình hỏi ngớ ngẩn tý : Cái mạch này có tác dụng để làm gì vậy bạn?
        mạch này là mạch chọn kênh 5 kênh đầu vào 5 kênh đầu ra, đầu ra giao tiếp bóng đèn 12v bạn ah. hj đây là mạch đồ án mình phải làm. trước đó mình chưa hề học về proteus, mình học quá ít về điện tử nên mình không hiểu rõ, cảm ơn bạn đã giải đá thắc mắc giúp mình nhé

Comment

bạn ơi sao mình đã thay rồi nhưng vẫn không thao tác được bạn. nếu bạn rảnh bạn có thể thử giúp mình nhé.

Comment

bạn ơi sao mình đã thay rồi nhưng vẫn không thao tác được bạn. nếu bạn rảnh bạn có thể thử giúp mình nhé.
            nguồn nuôi relay chỉ có 5v,bạn lấy relay ra và sửa nguồn của nó lại,mặc định là 12v.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
              nguồn nuôi relay chỉ có 5v,bạn lấy relay ra và sửa nguồn của nó lại,mặc định là 12v.
              nhưng mình hiện cũng đang sử dụng relay 5v mà bạn,với lại mình phải thay đổi như thế nào vì còn các linh kiện khác nữa. bạn có thể giúp mình chi tiết hơn được không bạn

Comment

nhưng mình hiện cũng đang sử dụng relay 5v mà bạn,với lại mình phải thay đổi như thế nào vì còn các linh kiện khác nữa. bạn có thể giúp mình chi tiết hơn được không bạn
                bạn nhấn mũi tên con chuột vào chỗ +5V của con relay nha, rồi 1 cửa sổ hiện ra, bạn đánh thay vào +12V, nhấn ok. chạy thử nhấn mấy nút xem sao. Nhớ đổi relay như bạn Chung nói ở post #2
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

mạch này "chạy" rồi đó.
                  Attached Files
                  Mãi đi tìm vàng.

Comment

biết là bạn sử dụng relay 5v,nhưng khi lấy ra thì relay đó là 12v nên phải sửa lại thông số cho nó,sửa thì như bạn thay đổi giá trị tụ trở đó.
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

diep1092 Tìm hiểu thêm về diep1092

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X