Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có hiểu biết gì về PCM thì giúp tui với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai có hiểu biết gì về PCM thì giúp tui với

Em đang cần tài liệu về PCM 30/32, để thiết kế bộ định thời thu, phát. Vậy bác nào biết phải đọc tài liệu nào, hoặc trang web nào , hoặc là kiến thức của chính các bác, xin reply cho em với. Cám ơn, cám ơn , đại cám ơn.

Ban cuunon thân mến
    Bạn có thể gửi mail cho mình mình sẽ gửi cho một số tài liệu cụ thể về PCM

Comment

Nguyên văn bởi cuunonbk
      Em đang cần tài liệu về PCM 30/32, để thiết kế bộ định thời thu, phát. Vậy bác nào biết phải đọc tài liệu nào, hoặc trang web nào , hoặc là kiến thức của chính các bác, xin reply cho em với. Cám ơn, cám ơn , đại cám ơn.
      Em này chắc học ĐTVT ở BKHN à? Môn thiết kế mạch logic đúng không? Chắc lại thầy Nguyễn Tiến Quyết hướng dẫn à???

Comment

PCM 30 sao lại cần bộ định thời thu phát. Nó truyền đồng bộ do vậy bắt buộc phải có CLOCK đi kèm theo rồi. Chắc là bạ định nói về giao tiép T1/E1?
        Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
        Máy giặt
        Lò vi sóng
        Bếp từ.
        Tủ lạnh.
        Điều hòa

Comment

Bac MinhHa noi dung day, co ve cac cau SV nay chua doc ky ve khung truyen so lieu. Cac khai niem # nhau hoan toan chu nhi, toi hieu la cac cau ay noi ve khung E1/T1, ma o VN minh dang su dung E1, trong do day la ghep kenh theo thoi gian (TDM) cua 32 kenh thoai 64Kbps = 30 kenh Data + 1 Kenh bao hieu + 1 kenh dong bo = 2.048 Mbps va bo dinh thoi thu/phat ma ban noi chinh la kenh dong bôch truyen so lieu. Tai lieu cu the cho may cai dam nay ban co the tra tim bang google thoi !
          Troi ko so dat ko so chi so minh ko biet so

Comment

Khà khà , đúng rồi anh binhjuventus ạ. Em đang học ( thực ra là ko được học nhưng mà trên giấy tờ là thầy ấy hướng dẫn ) thầy NTQ, vậy kinh ngo của anh về vụ này là như thế nào anh chia sẻ với em cái, cảm ơn anh.
            Gửi bkreuters : cảm ơn bạn , mình đã tìm được một số tài liệu cụ thể rồi, cảm ơn bạn lần nữa.

Comment

Tôi đã viết E1 cho sản phẩm thương mại rồi. Nhưng hồi đó tôi tham gia khóa của tụi canada chuyển giao công nghệ. Tôi có thể trả lời những câu hỏi khó khăn nhất cho bạn và kinh nghiệm mà tôi có được. Nhưng tài liệu cơ bản thì bạn phải tự tìm thôi.
              PCM không khó đâu.
              2 kênh đồng bộ và báo hiệu đó là báo hiệu Line Signalling. Trong E1 để giao tiếp còn có báo hiệu MFC (gần giống nhưng DTMF trong điện thoại) hoặc báo hiệu SS7. Cái đó mới khó đó bạn vì ở VN nó chẳng theo cái chuẩn nào cả. Mỗi host giao tiếp mỗi khác

Comment

Bạn CONKHICON làm ở VNPT à? Bạn viết E1 là thế nào, Lập trình chip E1 bằng FPGA hay lập trình cho MH89790B vậy? Thực ra cái báo hiệu R2 MFC hay SS7 ,V5. chẳng liên quan gì đến E1 cả, E1 là truyền dẫn, còn truyền gì mà chả được miễn là theo chuẩn PCM30/32 là OK. Để làm đươch chip E1 gồm 2 phần chính như sau.
                1. Clock recovery.
                2. Framer.
                Cần quan tâm đến chanel 0 đây là kênh đồng bộ. Nhưng cần đọc tài liệu vì tín hiệu trong CH0 là khác nhau trong mỗi frame và chỉ giống nhau tương ứng trong mối mainframe( 16 frame).
                các kênh báo hiệu. Nếu báo hiệu kênh riêng thì dùng CH16 lúc đó cần modul điều khiển các bit ABCD(R2). Kênh chung thì giống kênh thoại (SS7). Còn MFC được truyền trên kênh thoại tương ứng mà nó đang chiếm giữ. Như vậy về phiấ truyền dẫn thì các tín hiệu SS7 và MFC chỉ là thông tin của kênh mang chứ không tham gia vào đồng bộ hay báo hiệu của E1.
                Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
                Máy giặt
                Lò vi sóng
                Bếp từ.
                Tủ lạnh.
                Điều hòa

Comment

Cac anh a
                  em cung dang lam ve de tai nay

Comment

Các anh gửi cho em vài tài liệu về nó với.Em phải làm về:thiết kế logic khối đồng bộ và tách kênh PCM30/32.Mà em chưa biết gì về nó cả.Nếu có các anh gửi cho em theo dịa chỉ "anhtuan8520042000@yahoo.com"cám ơn các anh trước.hiiiiiiiii

Comment

À em hỏi thêm các anh :hiện nay có quyển sách tiếng việt nào viết về nó không?

Comment

các đại ca ơi giúp em với?huuuuu

Comment

mong các anh giúp em?

Comment

Cậu học BKHN, Khoa ĐTVT à?
                            Nếu đây là đề tài môn thiết kế mạch logic thì PM tớ nhé, hy vọng giúp được

Comment

anh binhuvetus a anh cho em dia chi email cua anh nhe ?
                              hay anh gui cho em theo dia chi nay nhe"tuanav_dt12@yahoo.com.vn"
                              cho tin anh hiiiiiiiii

Comment

Về tác giả

Collapse

cuunonbk Tìm hiểu thêm về cuunonbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X