Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em với!

Chào các bác em tên là Thái. Hiện em đang phải dịch rất nhiều thuật ngữ chuyên ngành điện tử. Em mới dịch đựoc một chút. Mong các bác xem qua rồi đóng góp cho em. Để bản dịch của em được tốt hơn. Em xin chân thành cảm ơn
    Attached Files

Trời đất, bạn định làm bộ từ điển Anh-Việt hay sao mà đến mấy ngàn thuật ngữ cơ.
    Dù sao cũng giúp bạn một vài từ:
    1. Pulse Width Modulator A and B Enable: Cho phép (kích hoạt) bộ điều chế độ rộng xung A và B;
    2. Output disconnected: đường ra không được kết nối
    3. Timer data: dữ liệu về bộ định thời
    GTH sản xuất mạch in PCB 1 mặt:
    -phủ xanh: 40.000 đ/dm2
    -không phủ xanh: 30.000 đ/dm2
    -Cung cấp mực cảm quang để làm mạch in
    email:

Comment

Cảm ơn !

Cảm ơn !
      Hiện giờ em đang phải dịch một phần mềm chuyên ngành điện tử, nhưng khổ nỗi em lại học công nghệ nên không biết nhiều thuật ngữ chuyên ngành. Hiện giờ em đã dịch xong. Ai có thời gian xem qua giúp em với ah! Em cảm ơn mọi ngừoi
      Attached Files
      Last edited by hongthai_tn; 08-10-2009, 22:24. Lý do: không upload được file

Comment

Haizzzzzzz !

Ko phải chuyên ngành mà lại đi dịch tài liệu chuyên ngành thì "chuối" lắm, mình cũng đã thử đọc file đó của bạn, hì hì, nói thật là có nhiều từ hơi "chuối" ví dụ như : "High Pass", "low pass", nên dịch là "thông cao", "thông thấp", chứ ko dịch là "Dải cao", "Dải thấp".... Nói chung là bạn phải hiểu nó có tác dụng gì thì mới dịch được, bạn nên dùng từ điển lingoes mà tra, ở đó nó có phần "web definition", bạn có thể dựa vào đó để dịch chính xác hơn.

Chúc bạn thành công !

Comment

:d !

Thực sự là khó thật. nhiều từ em đọc toét mắt ra mà không hiểu nổi nó là cái gì nữa. Cả đời sinh viên 4 năm chưa lắp mạch bao h . Em còn phải dịch quyển sách hướng dẫn nữa. Dịch mà không chuẩn sau người Việt mình xài lại cười em thối mũi, hix !

Comment

Về tác giả

Collapse

hongthai_tn Tìm hiểu thêm về hongthai_tn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X