Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách đọc màu của cuộn cảm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình không nhầm thì có cuộn cảm y như điện trở

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

đọc như điện trở thôi mà. mà có phần mềm đọc giá trị luôn mình chỉ cần chỉnh màu giống là được, nhưng hình như nó đọc sai ở chỗ là mình nhập màu sai với chuẩn nó cũng đọc sai luôn.

Comment

Mình cũng đọc theo cách này : đó là đọc như điện trở

Comment

cái này hay nhể

Comment

Bạn ơi cách đọc cuôn củ này mình ko biết vì R1,R2,Multi,Tole là 4 vòng rồi còn cái cuộn củ tới 5 vòng lận nếu đc bạn inbox cho mình cũng đc T_rex_online@yahoo.com . Chân thành cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi gso472011 Xem bài viết
              Đây là bảng tra màu cuộn cảm lấy từ trang ( google cái ra luôn ):
              http://www.ant7.com/forum/forum_post.asp?TID=1629&PN=1
              Không biết thày giáo có dạy không nhưng mình giờ mới biết kiến thức này.
              Trước năm đầu học môn linh kiện điện tử, hình như không nói, sau cũng chưa bao giờ mình dùng cuộn cảm

Cảm ơn nhiều
              , ,

Comment

Nguyên văn bởi lhoangngoc Xem bài viết
                bạn xem kĩ đơn vị đo trong bảng là uH (micro Henry ), inductor chứ không phải resistor
                Chỉ là giống thui . Nhưng toi không hiểu chổ dấu chấm là thế nào?

Comment

Các b cho em hỏi em có cái mạch quạt hơi nước bị hỏng như này. Hai con bị nổ là con gi ạ .Em cảm ơn !!!

Comment

Nguyên văn bởi Thanhtrung90 Xem bài viết
                    Các b cho em hỏi em có cái mạch quạt hơi nước bị hỏng như này. Hai con bị nổ là con gi ạ .Em cảm ơn !!!
                    Con lòi dây đồng ra rõ ràng là cuộn cảm, con kia là trở. Mà 2 con tụ bị phồng nhé.

Comment

Các bạn cho hỏi chút ạ. Mình đang sửa bo mạch bếp từ báo lỗi E2. Mình thay 3 con dios và gắn đèn 25w vào cầu chì thấy đèn vẫn sáng( có chạm chập hoặc quá tải). Nhưng mình đấu cầu chì và mở bếp lại hoạt động bình thường. Các bạn giải thích giúp mình với..Thanks.
                      Attached Files

Comment

Có bác nào trên diễn đàn đã làm qua con bếp từ Bluestone có mạch như hình cho mình xin thông số con IC nguồn. Thanks!

Comment

Điện trở, ngoài cách đọc theo vòng màu, còn có 1 cách đọc (thân - đầu - chấm). Dạng này của Pháp sx. Nên có lẽ, cuộn cảm cũng đọc theo cách này.

Comment

Về tác giả

Collapse

duyhiep Tìm hiểu thêm về duyhiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X