Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần mọi người giải đáp 1 số điều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần mọi người giải đáp 1 số điều

em đang có 1 số thắc mắc 1 số điều vê usb mọi người giải thích giùm em với
    1/ ai biết sơ đồ cấu tạo bên trong usb 3g không(về anten nằm ở đâu,chíp xử lí...) ?
    2/ em đang dùng dây kéo dài ra khoảng 7 m mà kiếm cái dây 4 sợi không có nên tính dùng nguồn ngoài vậy mọi người cho em bít thằng 3g dùng điện áp và dòng điện mức là bao nhiêu được không.và em chỉ nối 2 dây data vào cổng usb máy tính được không ạ ?
    3/ nếu đặt usb3g ở tư thế đứng hay nằm ngang thì tín hiệu thu tốt hơn ạ ?

mọi người giúp em với nhá

Người ta làm cho gọn lại, bác lại muốn làm cho rườm rà ra. Giống như gắn thêm cái cần câu vào điện thoại di động vậy! Có nên chăng?

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
      em đang có 1 số thắc mắc 1 số điều vê usb mọi người giải thích giùm em với
      1/ ai biết sơ đồ cấu tạo bên trong usb 3g không(về anten nằm ở đâu,chíp xử lí...) ?
      2/ em đang dùng dây kéo dài ra khoảng 7 m mà kiếm cái dây 4 sợi không có nên tính dùng nguồn ngoài vậy mọi người cho em bít thằng 3g dùng điện áp và dòng điện mức là bao nhiêu được không.và em chỉ nối 2 dây data vào cổng usb máy tính được không ạ ?
      3/ nếu đặt usb3g ở tư thế đứng hay nằm ngang thì tín hiệu thu tốt hơn ạ ?

mọi người giúp em với nhá
      anten của USB 3G cũng như điện thoại nó chỉ là 1 đường mạch thôi. Còn về kéo ra 7m thì phải dùng nguồn ngoài vì cổng USB công suất thấp ko thể kéo dây quá dài sẽ không đảm bảo điện áp truyền nhận cũng như công suất cần thiết cho USB 3G hoạt động. Nhất thiết phải kéo 3 dây gồm 2 dây tín hiệu và 1 dây GND.
      Túm gọn, nếu sóng chỗ bạn không mạnh thì kéo dài ra 7 m cũng không si nhê.

Comment

Bác chế cái chảo mà hội tụ sóng hướng dẫn đầy trên mạng à

Comment

Về tác giả

Collapse

hungtrinh36 Tìm hiểu thêm về hungtrinh36

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X