Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào có mạch khuyếch đại điện áp 1 chiều không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào có mạch khuyếch đại điện áp 1 chiều không?

Hiện tại em đang làm đồ án về đo nhiệt độ lò nung. TÍn hiệu nhiệt độ được đưa ra dưới dạng tín hiệu điện áp từ 0-->50mV, tín hiệu ra là từ 0-->5V ( hệ số khuýech đại la 121 lần). trc em dùng con INA128, nhưng ko may nó cháy mất rùi, mà con này rất khó mua, và đắt tiền nữa. Giờ em muốn hỏi bác nào có mạch khuyếch đại này không để em thay thé con INA128. Giờ em cần gấp lắm. BÁC có gửi cho em, em thanks nhìu

Có bác nào biết vô giúp mình với.

Comment

Nguyên văn bởi luffy_1102 Xem bài viết
      Có bác nào biết vô giúp mình với.
      bác dùng opam để khuyếch đại lên. còn sơ đồ thì guốc le
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Mình tìm được cái này. Khuyếch đại tín hiệu xoay chiều, nhưng khuyếch đại tín hiệu 1 điện 1 chiều, liệu có thay đổi j ko, Lần đầu mình tiếp xúc với làm mạch nên còn nhìu cái bỡ ngỡ quá:
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...giup-do-79843/

Comment

Đây là cái mạch khuếch đại vi sai áp của mình ( nguồn dòng là pin mặt trời khoảng vài chục mA, đo áp trên điện trở đầu vào R5 ( vài ohm ) = ( mA x R5 ) = mV sau đó khuếch đại lên khoảng 5V, tiếp tục đưa nó vào ADC ) nhưng mình cũng chưa hiểu kỹ các tụ trong đó. Các bạn cho mình hỏi nó có chỗ nào chưa chính xác không? và cách khắc phục như thế nào . Cám ơn cám bạn trước.

Click image for larger version

Name:	Capture.PNG
Views:	2
Size:	23.6 KB
ID:	1387321
          Không gì là không thể !!!

Comment

[QUOTE=luffy_1102;515720]Hiện tại em đang làm đồ án về đo nhiệt độ lò nung. TÍn hiệu nhiệt độ được đưa ra dưới dạng tín hiệu điện áp từ 0-->50mV, tín hiệu ra là từ 0-->5V ( hệ số khuýech đại la 121 lần). trc em dùng con INA128, nhưng ko may nó cháy mất rùi, mà con này rất khó mua, và đắt tiền nữa. Giờ em muốn hỏi bác nào có mạch khuyếch đại này không để em thay thé con INA128. Giờ em cần gấp lắm. BÁC có gửi cho em, em thanks nhìu[/QUOTE
            Bạn luffy_1102 ơi, bạn có thể post mạch khuếch đại của bạn để mội người có thể tham khảo không? Cám ơn bạn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi luffy_1102 Xem bài viết
              Hiện tại em đang làm đồ án về đo nhiệt độ lò nung. TÍn hiệu nhiệt độ được đưa ra dưới dạng tín hiệu điện áp từ 0-->50mV, tín hiệu ra là từ 0-->5V ( hệ số khuýech đại la 121 lần). trc em dùng con INA128, nhưng ko may nó cháy mất rùi, mà con này rất khó mua, và đắt tiền nữa. Giờ em muốn hỏi bác nào có mạch khuyếch đại này không để em thay thé con INA128. Giờ em cần gấp lắm. BÁC có gửi cho em, em thanks nhìu
              Bạn luffy_1102 ơi, bạn có thể post mạch khuếch đại của bạn để mội người có thể tham khảo không? Cám ơn bạn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

luffy_1102 Tìm hiểu thêm về luffy_1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X