Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy khoan mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy khoan mạch in

có ai dùng máy khoan này rồi thì cho em biết nó dùng nguồn bao nhiêu vol vậy
    Attached Files

đa phần là 12V
    Be quan. Plz contact through email:

Comment

12 volt tới 24 volt đều dùng được
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp emClick image for larger version

Name:	762b67bc812f2026e26f5c35788769ff_46318004.untitled.jpg
Views:	1
Size:	37.5 KB
ID:	1362902

Comment

Nguyên văn bởi phamsang1992 Xem bài viết
          có ai dùng máy khoan này rồi thì cho em biết nó dùng nguồn bao nhiêu vol vậy
          bạn mua ở đâu thế, trông cái này có vẻ ngon đấy bạn ạ

Comment

Nguyên văn bởi bavannguyen Xem bài viết
            nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp em[ATTACH=CONFIG]46942[/ATTACH]
            khoan này dùng 12V nhưng dòng từ 4A trở lên mới khoan được chắc biến áp của bạn mua chợ nên không đủ dòng
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi bavannguyen Xem bài viết
              nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp em[ATTACH=CONFIG]46942[/ATTACH]
              khoan này dùng 12V nhưng dòng từ 4A trở lên mới khoan được chắc biến áp của bạn mua chợ nên không đủ dòng
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

ngoài trợ giời bán nhiều lắm 70n 1 cái

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                  bạn mua ở đâu thế, trông cái này có vẻ ngon đấy bạn ạ
                  ngoài trợ giời họ bán nhiều lắm 70n 1 chiếc nguồn thì là 12v nhưng dòng lớn 5a trở lên hoặc cao hơn mới khoan tốt.

Comment

Cái khoan này lúc nào ko có nguồn thì mình vẫn dùng cái nguồn của TVbox, chỉ có 5V/1A hơi chậm nhưng vẫn khoan được. Còn bt thì dùng nguồn máy tính 12V

Comment

mình ra chợ trời thấy toàn loại chế
                      có cái đầu kẹp bằng đồng thôi, không biết cái này bạn mua ở hàng nào vậy nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                        mình ra chợ trời thấy toàn loại chế
                        có cái đầu kẹp bằng đồng thôi, không biết cái này bạn mua ở hàng nào vậy nhỉ
                        Ngay hàng đầu tiên gần bãi xe máy, hàng ông Lợi, hoặc sang bên hàng động cơ thì khá nhiều vd như 26-Trần Cao Vân - quán Phương Thọ.

Một vài hình ảnh cái khoan mình chế: Dùng nguồn máy tính, có chuyển mạch 12V/5V và đèn báo điện áp tương ứng, 12V để khoan nhanh, 5V để vặn vít, và khoan các lỗ khó, cần cẩn thận. Có công tắc đảo chiều quay, dùng khi vặn ốc vít.. Cái khoan ở ảnh trên cùng thread chính là cái khoan này khi chưa đc chế đấy.

Last edited by trandito; 20-06-2012, 00:09.

Comment

cho mình hỏi cái đầu kẹp mũi khoan bạn chế sao vậy, có bán lẻ không
                          computer: enter password
                          man: penis
                          computer:your password isn't long enough
                          man: :((

Comment

Đầu kẹp khoảng 30-35k, nhưng khó chế vào động cơ lắm. Khoan trong ảnh là người ta làm sẵn và bán nguyên cả bộ, họ cũng đóng cái măng-ranh vào cái động cơ thôi, nhưng họ có máy móc nên làm khá chuẩn, ít rung lắc.

Comment

12 vol dòng khoảng 2A thôi. mình dùng cái này 1 con 7812 mà chạy được khoảng 10 phút mà nóng cả 78 lẫn khoan, khoan hơi nóng nhưng cầm lâu nên khó chịu

Comment

Về tác giả

Collapse

phamsang1992 Tìm hiểu thêm về phamsang1992

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X