Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em cái loa bị mất tiếng bass

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em cái loa bị mất tiếng bass

Em có cái loa bị hỏng, tiếng bass ra nghe hơi nhỏ. Loa dùng utc2030. Mong mọi người chỉ em sửa cái loa này với. Bình thường thì tiếng bass cũng không lớn và rõ lắm. Nếu muốn tiếng bass to hơn thì cần phải làm gì : sửa lại mạch hay thay loa khác, Loa 6 ohm, có nên thay cái khác không?
    Attached Files

mua cái mới là chắc cú =))

Comment

bạn kiêm tra xem do loa hay do công suôt rồi tinh tiếp

Comment

Nếu mất hẳn tiếng bass thì bạn kiểm tra xem con công suất phụ trách đánh Bass có bị hư ko , nếu thấy ko có chạm chập cháy nổ j thì kiểm tra lại ngõ tín hiệu vào con công suất đó .Thử thay sợi dây tín hiệu vào xem có thay đổi j ko . Nếu mất hẳn tiếng bass nhưng nge tiếng ù ù ở loa bass tức là chết con công suất đó rồi , nhổ ra thay con mới tương ứng . Với những linh kiện và định lượng trong mạch đó nó chỉ đáp ứng với công suất bấy nhiêu thôi , nếu bạn muốn tăng công suất thì bạn phải điều chỉnh lại tất cả giá trị các linh kiện , nguồn cấp . Nói chung muốn tăng công suất lên thì phải hiệu chỉnh lại toàn mạch . Nếu thế thì tốt nhất bạn mua 1 bộ loa mới sẽ hợp lý hơn . Mình có ý kiến như vậy .!
        ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

Em không biết con nào là con công suất, nhưng sau khi thay hết bằng tda 2030 thì loa nghe nhạc trở lại bình thương rồi. Thậm chí còn hay hơn...không hiểu tại sao. Có khi nào tda2030 hay hơn utc2030??.Cảm ơn mọi người đã giúp em.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien12 Xem bài viết
            Em không biết con nào là con công suất, nhưng sau khi thay hết bằng tda 2030 thì loa nghe nhạc trở lại bình thương rồi. Thậm chí còn hay hơn...không hiểu tại sao. Có khi nào tda2030 hay hơn utc2030??.Cảm ơn mọi người đã giúp em.
            Nếu bạn muốn bass-treble tốt hơn nữa thì ra chợ mua thêm mạch lọc bass-treble (người ta làm sẵn)gắn thêm vào ngõ vào là được mà!!!
            Bùi Thành Hậu

Gmail:
            Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
              Nếu bạn muốn bass-treble tốt hơn nữa thì ra chợ mua thêm mạch lọc bass-treble (người ta làm sẵn)gắn thêm vào ngõ vào là được mà!!!
              mình có con nasin 4800 loại 4.1 ban đầu tiếng bass cũng ù về sau mất hẳn chắc bị chết con UTC2030. Nhưng trên mạch có tận 3 con như vậy. Làm thế nào xác định được con nào phụ trách tiếng Bass bạn ơi?

Comment

MÌnh nghĩ có lẽ là do mạch đấy bạn à.Chứ nếu bạn không bật to quá thì loa cũng không kém mấy đâu.Xem lại mạch bạn nhé.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien12 Xem bài viết
                  Bạn có thể tham khảo thêm ở đây nhé http://www.dientuvietnam.net/forums/...ass-sub-68063/

Comment

để xác định ic của sub thì bạn dò từ loa sub đi theo dây loa sub sẽ thấy nối vào 1 nhóc ic ! đó chính là ic đảm nhiệm sub ! cắm nguồn và sờ vào chân 1 của ic nếu ở loa có tiếng Ù Ù theo nhịp kích tay thì ic còn tốt ! và phải kiểm tra các thứ khác liên quan ! như đo lại củ loa sub xem có bị thay đổi trị số trở kháng ko ? ấn xem màng loa có sự đàn hồi tốt ko ? xem màng loa và nhện có bị bong keo ko ? và từ đó kết luận ! loa hỏng sửa lại hay thay mới ! con loa tốt thì mệt đấy ! Gút lắc

Comment

Các bác cứu em với, em có con loa SAS đang xài bình thường, hôm qua táy máy tháo ra xem thế là nó bị mất hẳn tiếng BASS, trong lúc em xem trên mạch của nó thì các linh kiện vẫn bt, ko cháy nổ bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ em với.
                      Attached Files
                      Last edited by dh_dtvn; 18-01-2013, 16:36.

Comment

Nguyên văn bởi televition
                        loa dung cs gj vay ban
                        Hì bác hỏi gì em ko hiểu. Bác viết rõ hơn được ko ? Em gà nên ...

Comment

Nguyên văn bởi televition
                          loa dung lau gia coil tieng bas cung giam , ban thay bang loa 8omh thi bass nge manh hon 6omh do
                          Coil là gì vậy bác với Để biết đc loa mấy Ohm thì mình dùng cái máy đo vạn nặng đúng ko bác, bác hướng dẫn em cách đo được ko, cám ơn bác nhiều!!

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangtien12 Tìm hiểu thêm về hoangtien12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X