Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần sự giúp đỡ làm mạch điện tử đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần sự giúp đỡ làm mạch điện tử đơn giản

trước tiên cho em gửi lời chào đến tất cả các tiền bối đang và đã hoạt động trong 4r . em là sinh viên k56 bách khoa, mới tập tọe vào ngành. cái này em nói hơi thừa, chắc các bác cùng biết. bây h em xin đi vào chủ đề chính
    kỳ 1 này. e phải học môn nhập kỹ thuật điện tử viễn thông. thầy giáo yêu cầu các nhóm về làm mạch điện tử đơn giản. về khoản này . em bí ý tưởng quá. vì em đã làm mạch bao h đâu. thăm dò qua ý kiến vài người, thì có mấy ng bảo em làm cái mạch điều khiển tốc độ động cơ. kiểu như tay ga của xe máy. kéo về phía này thì nó chạy nhanh, nhả ra thì nó chạy chậm. em thấy nó cũng hay hay.. nhưng hỏi cách làm thì ng ta cứ bơ bơ kiểu gì =.= rõ ghét. em lên đây hỏi các tiền bối, làm cái mạch đó liệu đc ko ?? ý em là với trình độ của em bây h làm đc không ?? nếu ko đc, các tiền bối có ý tưởng làm mạch nào khác ko ?? giúp e em xin chân thành cảm ơn

thỳ làm cái mạch dao động đa hài í.vừa đơn giản mà dễ nữa.

Comment

lắp cái này nè bạn mình lắp rồi chạy ngon lành.

Comment

con IRFZ46 kia mua ở đâu, ra chợ trởi liệu có ko nhỉ, xem trên mấy trang web thì ko thấy có
        Last edited by vanhai0303; 27-09-2012, 19:59.
        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

bạn có thể làm mạch LED cube 555, làm quen với LED, mạch làm nếu chạy thành công cũng rất đẹp. Sơ đồ linh kiện, mạch in bạn có thể search trên mạng rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
            con IRFZ46 kia mua ở đâu, ra chợ trởi liệu có ko nhỉ, xem trên mấy trang web thì ko thấy có
            Ra cửa hàng kêu bán cho là có hết con này phổ thông mà, hôm bữa mình mua là 10k 1 con. Thay bằng con IRF540 cũng được.

Comment

Về tác giả

Collapse

littledemon Tìm hiểu thêm về littledemon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X