Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về mạch lm317

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về mạch lm317

sáng nay em mới làm xong cái mạch chỉnh điện áp dùng lm 317 điện áp IN là 24v nhưng khi ko có tải áp ra 21v nhưng mắc tải là 2 cái quạt tầm 1A nó tụt áp còn 10V quạt vẫn chạy nhưng ko max tốc độ mạch em làm y chang như vầy Fan controller - Danang DIY – Duo Fan control - vozForums có điều là em thêm 1 con 3055 đệm dòng đề phòng sau này cần dòng cao con biến áp em dùng cấp cho mạch là 3A mong các bác giúp đỡ thằng em

ko ai giúp thằng em này à

Comment

Đọc như bay, ko có được 1 dấu chấm@@ bác Hồ mắng cho coi!

Bạn thử làm theo đúng mạch bên đó chỉ đi, quăng con 3055 ra, vì tải hiện tại chỉ có 1A thôi mà (nhớ đo lại thử coi chính xác bao nhiêu, "tầm" nghe nguy hiểm quá). Nếu vẫn error thì mò tiếp nguyên nhân khác, còn nếu khắc phục đc thì lỗi nằm ở.....

Comment

Nguyên văn bởi 4rev Xem bài viết
        Đọc như bay, ko có được 1 dấu chấm@@ bác Hồ mắng cho coi!

Bạn thử làm theo đúng mạch bên đó chỉ đi, quăng con 3055 ra, vì tải hiện tại chỉ có 1A thôi mà (nhớ đo lại thử coi chính xác bao nhiêu, "tầm" nghe nguy hiểm quá). Nếu vẫn error thì mò tiếp nguyên nhân khác, còn nếu khắc phục đc thì lỗi nằm ở.....
        em add yahoo bác nhé có gì nhờ bác chỉ giáo mấy bữa nữa em mới mua dc 317

Comment

Chứng nào tật nấy!

Comment

Về tác giả

Collapse

kimman3 Tìm hiểu thêm về kimman3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X