Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch kích đèn huỳnh quang từ ắc quy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mạch kích đèn huỳnh quang từ ắc quy

Có bác nào có mạch kích đèn huỳnh quang dùng cho bóng 40w thì cho em xin luôn nhá.em học ở hà nội nhưng thầy u ở nhà hay bị mất điện lắm,muốn làm cho thầy u cái cho sáng cửa sáng nhà khi mất điện ấy mà.
    thank các bác
    Last edited by nhathung1101; 16-06-2008, 08:07.

Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
    Có bác nào có mạch kích đèn huỳnh quang dùng cho bóng 40w thì cho em xin luôn nhá.em học ở hà nội nhưng thầy u ở nhà hay bị mất điện lắm,muốn làm cho thầy u cái cho sáng cửa sáng nhà khi mất điện ấy mà.
    thank các bác
    Bạn dùng thử cái này nhé! Biến áp có thể dùng loại bán trên thị trường.
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
      thank các bác
      Cái mach này có thể giúp được bạn. Công suất của nó tải được một bóng huỳnh quang 10W, nếu bạn muốn công suất lớn hơn thì thay con H1061 bằng con D718 thì tải dược bong 20w

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
        thank các bac nha.em ve vọc ngay

Comment

Mấy con transitor trong mạch đó có thể thay bằng con khác được không, như C1815 chẳng hạn. Còn cái biến áp thì tận dụng cái trong bộ nguồn máy tính như thế nào
          ||

Comment

Sao vậy nhỉ, không ai trả lời hết.
            ||

Comment

Nguyên văn bởi vandat07 Xem bài viết
              Mấy con transitor trong mạch đó có thể thay bằng con khác được không, như C1815 chẳng hạn. Còn cái biến áp thì tận dụng cái trong bộ nguồn máy tính như thế nào

Sao vậy nhỉ, không ai trả lời hết...
              - H1061 rất phổ biến, giá rẻ, sao mà phải tìm con khác để thay làm gì nhỉ ? C1815 công suất bé xíu thì dùng vào đây sao được ?

- Biến áp xung DC - DC của bộ nguồn máy tính có thể dùng được. Dùng cuộn cao (cảm) kháng cho ngõ ra 220, hai cuộn thấp kháng cho ngõ vào (12 x 2). Có thể phải quấn lại phần này.

Lan Hương.

Comment

Em cảm ơn chị Lan Hương nhiều.
                Mà con 4047,H1061 giá bao nhiêu vậy.
                luôn tiện cho em hỏi cái mạch dùng 555 này luôn
                Attached Files
                ||

Comment

Nguyên văn bởi vandat07 Xem bài viết
                  Em cảm ơn chị Lan Hương nhiều.
                  Mà con 4047,H1061 giá bao nhiêu vậy.
                  luôn tiện cho em hỏi cái mạch dùng 555 này luôn
                  Giá của hai con đó <10k tùy thuộc vào từng cửa hàng bạn ha.
                  Còn cái mạch dưới là mạch roi điện(dùi cui điện) con NE555 Làm nhiện vụ tạo xung kích cho con 2N3055, lưu ý biến áp sử dụng ở đây là biến áp xung hoạt động ở tần số rất cao cho nên cần phải có cách điện tốt giữa các cuộn dây. Chúc bạn thành công

Comment

Bác toandt ơi. Mạch của bác post lên ko thấy hình ? Chắc bị hacker thịt rồi ? Bác có thể vui lòng post lại dc ko ?
                    Cám ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
                      Bác toandt ơi. Mạch của bác post lên ko thấy hình ? Chắc bị hacker thịt rồi ? Bác có thể vui lòng post lại dc ko ?
                      Cám ơn bác
                      cái mạch này em lần trước cup lên kô hỉu làm sao lại bị mất hôm nay up lên cho anh em(cái mạch này của Lan Huơng) mình up lại
                      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
                        cái mạch này em lần trước cup lên kô hỉu làm sao lại bị mất hôm nay up lên cho anh em(cái mạch này của Lan Huơng) mình up lại
                        bạn có thể giải thích nguyen ly hoạt động của mạch này một chút được ko?

Comment

Cả 4 con transistor trên có thể đều dùng H1061 được không
                          ||

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
                            Giá của hai con đó <10k tùy thuộc vào từng cửa hàng bạn ha.
                            Còn cái mạch dưới là mạch roi điện(dùi cui điện) con NE555 Làm nhiện vụ tạo xung kích cho con 2N3055, lưu ý biến áp sử dụng ở đây là biến áp xung hoạt động ở tần số rất cao cho nên cần phải có cách điện tốt giữa các cuộn dây. Chúc bạn thành công
                            Mạch này dùng bóng 20W hay 40W vậy bạn?
                            Biến áp này có bán sẵn không vậy?
                            Nhờ các bạn hướng dẫn giúp.
                            thanks,

Comment

hoi dap ve may ben ap dung cho mach dien dung cho den huynh quang

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
                              [FONT="Arial"][/FONT
                              chào các bạn mình muốn hỏi về cách làm máy biến áp dùng cho mạch điện kích đèn huỳnh quang từ ăcquy. nếu có bạn nào biết về vấn đề này xin hãy chia sẻ với tui.và cho tui xin cụ thể cách làm máy biến áp đó nhé.xin cảm ơn các bạn rất nhiều
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

rongconn2t Tìm hiểu thêm về rongconn2t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X