Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp về NE555

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp về NE555

Chào mọi người! mình mới tập tành về điện tự, mạo muội thử cái mạch dùng ne555 để điều khiển chớp tắt của 2 bóng loại sợi tóc liệu có đc ko? các pro xem sơ đồ rồi có j sửa dùm mình nha

Click image for larger version

Name:	FLASH XINHAN.JPG
Views:	1
Size:	22.4 KB
ID:	1414744

chớp tắt bóng đèn sợi đốt thì phải liên quan đến phần công suất nữa con c828 dòng đi qua kém bạn phải tính toán công suất của 2 bóng là bao nhiêu rồi chọn tran cụ thể bạn ak`sơ đò nguyên lý bạn vẽ khó nhìn quá tra google đi đầy đó bạn
    Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

mình dùng đèn sọi tóc khoảng 10 - 15w nhưng lại ko rành về điện tử lắm nên cũng ko biết phải dùng loại ic nào nữa , mọi người cho mình hỏi ic nào chịu đc công suất khoảng 35W ko?

Comment

Bạn gỡ con sò trong bóng compact ý.m đoán chắc là được.ae đừng chém nhé

Comment

mình dùng đèn sọi tóc khoảng 10 - 15w nhưng lại ko rành về điện tử lắm nên cũng ko biết phải dùng loại ic nào nữa , mọi người cho mình hỏi ic nào chịu đc công suất khoảng 35W ko?
          DÙng Tip 41. điều khiển đủ 2 bóng tầm 30W (hàng tàu khựa), tuy nhiên nóng. Muốn dùng công suất lớn hơn thì dùng D718
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Nguyên văn bởi khakhaacac Xem bài viết
            Chào mọi người! mình mới tập tành về điện tự, mạo muội thử cái mạch dùng ne555 để điều khiển chớp tắt của 2 bóng loại sợi tóc liệu có đc ko? các pro xem sơ đồ rồi có j sửa dùm mình nha

[ATTACH=CONFIG]54549[/ATTACH]
            bạn gắn vào xe máy thì dùng 555 kích relay để relay cấp nguồn cho xinhan

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              bạn gắn vào xe máy thì dùng 555 kích relay để relay cấp nguồn cho xinhan
              Vậy có thể thay con 828 trong sơ đồ của mình bằng role à? mà mình dùng nguồn 12v con 555 chịu đc ko ?

Comment

Về tác giả

Collapse

khakhaacac Tìm hiểu thêm về khakhaacac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X