Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về cách mắc LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về cách mắc LED

Chào mọi người! cho mình hỏi là mình lắp mạch led theo sơ đồ dưới đây thì có được ko? mình muốn là khi công tắc ở nấc 1 thì led sáng hết công suất, còn gạt công tắc sang nấc 2 thì led sáng yếu hơn khoảng 60% thôi. Mọi người xem sơ đồ mình lắp trở vậy có đúng ko? thank all
    Click image for larger version

Name:	DEN SAU 2.JPG
Views:	1
Size:	85.5 KB
ID:	1415237

theo minh thì có thề sáng được nhưng led sáng yếu có khi chỉ mờ mờ ^^. vì khi mắc như thế thì theo kiến thức U song song bằng nhau nhưng U nt thì sao ... I cũng như vậy hj``

Comment

Nguồn này 12V sáng tốt chứ,còn con điện trở R15 thì nên dùng con biến trở khoảng 10K để điều chỉnh,ko cần dùng diode cũng đc
      vanduc0211@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi viboyth.haui Xem bài viết
        Nguồn này 12V sáng tốt chứ,còn con điện trở R15 thì nên dùng con biến trở khoảng 10K để điều chỉnh,ko cần dùng diode cũng đc
        14 hàng mắc //, mỗi hàng mười mấy mA, tổng hai trăm mấy mA. R15 phải tầm 1W trở lên, dùng biến trở nhỏ, vừa vặn đã cháy

Comment

Nguyên văn bởi khakhaacac Xem bài viết
          Chào mọi người! cho mình hỏi là mình lắp mạch led theo sơ đồ dưới đây thì có được ko? mình muốn là khi công tắc ở nấc 1 thì led sáng hết công suất, còn gạt công tắc sang nấc 2 thì led sáng yếu hơn khoảng 60% thôi. Mọi người xem sơ đồ mình lắp trở vậy có đúng ko? thank all
          [ATTACH=CONFIG]56190[/ATTACH]
          dùng nhiều led nhỏ thế làm j hàn cho mất công hả bạn .bạn mua con 2con led công suất 3w có phải hơn ko vừa nhỏ gon lai dẽ làm .giá có 20k/1 con thôi

Comment

như mọi người nói vậy thì con r15 dễ bị nóng và cháy à? thế có ai khắc phục được ko?

Comment

dùng trans có thể điều chỉnh sáng tối được đó bạnj mà sao ban khong thay r1 đến r14 bằng con led như vậy 4 con nối tiếp vưa dủ 12v dỡ tốn trở
              Email:
              phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

cái này làm ok nên xài led tchaysloaij siêu sáng hảng sanyang cho đẹpb giá bán lẻ khoảng 550đ/con. r15 chọn loại 2w là vừa hoặc dùng trở sứ. r1-14 nối tiếp 3 led xài 220 là vừa sáng đẹp lâu cháy.
                ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

mac nhu zay cung duoc mak

Comment

Nguyên văn bởi vuthehiep Xem bài viết
                    dùng trans có thể điều chỉnh sáng tối được đó bạnj mà sao ban khong thay r1 đến r14 bằng con led như vậy 4 con nối tiếp vưa dủ 12v dỡ tốn trở
                    theo mình cách này không hiệu quả cho mấy .. mình có làm thử thì không biết nguyên nhânn gì 4 condiot chỉnh luu tử nguồn 12V AC rất nóng!!!

Comment

cho mình hỏi tý. nếu mình muốn gắn 20 con led mà chỉ dùng 1 con trở dc ko?.nếu được thi dùng con trở bao nhiêu thì được
                      Last edited by gubi456; 30-01-2013, 11:53.

Comment

nếu 20led mắc song song với nhau rồi nt trở phải hay sao;; chú ý chọn trở công suất ko thôi cháy trở ak nge;; mìn có làm rồi;; trở cháy đen khịt

Comment

các anh men ơi em là men mới cho em hỏi..tivi nhà e khi mở lên có tiêng Ù ù là ro đâu vậy giúp em với và cách sửa chữa gia sao...

Comment

bạn có thể nối tiếp con trở 10-15 Om 1w là ok
                            Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

nếu nguồn của bạn là 12v thì bạn nối tiếp 4 LED cho giảm nhánh // đi ,còn trở r15 bạn dùng trở 1w chắc là ổn
                              Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

khakhaacac Tìm hiểu thêm về khakhaacac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X