Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về giá trị biến áp của mạch kích điện stun-gun.^ ^

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về giá trị biến áp của mạch kích điện stun-gun.^ ^

Mình tìm được 1 cái mạch kích điện này nhưng không hiểu về giá trị biến áp(chỗ khoan tròn màu đỏ) là quấn bao nhiêu vòng ở mỗi cuộn.Mong mọi người cho ý kiến
    Click image for larger version

Name:	New Picture (22).bmp
Views:	1
Size:	494.0 KB
ID:	1415359
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

còn cái sơ đồ này nữa :ai biết cách quấn biến áp thế nào xin chỉ giáo với!! Click image for larger version

Name:	VOTMUOI.jpg
Views:	4
Size:	67.9 KB
ID:	1371206
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

Comment

thùng rác thẳng tiến bạn ơi !!!

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        thùng rác thẳng tiến bạn ơi !!!
        Ủa! là sao hả bác chung1608??Tự tìm trong bãi phế liệu hả??
        Bùi Thành Hậu

Gmail:
        Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
          Mình tìm được 1 cái mạch kích điện này nhưng không hiểu về giá trị biến áp(chỗ khoan tròn màu đỏ) là quấn bao nhiêu vòng ở mỗi cuộn.Mong mọi người cho ý kiến
          [ATTACH]56983[/ATTACH]
          Còn tùy thực tế lõi ferit . Ở cái này thì hơi dởm , không hoạt động được đâu . Công suất rất nhỏ , chỉ làm máy ozon trên ô tô
          Cuộn HV của stungun thật có trị số sơ cấp từ 10 tới 20 vòng . Thứ cấp từ 5000 tới 10000 vòng . Tùy cách thiết kế mạch .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Còn tùy thực tế lõi ferit . Ở cái này thì hơi dởm , không hoạt động được đâu . Công suất rất nhỏ , chỉ làm máy ozon trên ô tô
            Cuộn HV của stungun thật có trị số sơ cấp từ 10 tới 20 vòng . Thứ cấp từ 5000 tới 10000 vòng . Tùy cách thiết kế mạch .
            Vậy có cách nào tận dụng được cuộn cao áp trong tivi ko nhỉ??
            Bùi Thành Hậu

Gmail:
            Fb:

Comment

Mình cho bạn mạch này nè, cũng tương tựClick image for larger version

Name:	flash.jpg
Views:	1
Size:	43.2 KB
ID:	1371209
              Điện tử là niềm vui của tôi, tôi yêu sáng tạo!

Comment

[ATTACH]56983[/ATTACH]
                Mạch stungun này rất đơn giản
                dùng IC555 tạo OSC xung nhịp tần số chuẫn BD 679 kdda ( có thể dùng H1061 ok) mạch ngõ ra đạt 2kv do dùng mạch nhân áp nhiều tầng
                theo sơ đồ bạn có thể dùng transfomer rất đơn giản bạn chỉ việc lấy 1 cái biến áp nhỏ 450ma hàng chợ cũng dc lấy ngõ 6V vào bên BD679 ngõ 220V ra bên ngõ nhân áp ra là chạy tốt , làm thử đi ok hà, cẫn thận nó giật đau lắm đó mình làm rùi chích con chó nhà nháp chơi ai dè nó xĩu lun bị mama mắng 1 trận ra trò
                theo sơ đồ nó có hướng dẫn trở kháng mạch tỹ lệ là 1K 8 omh vậy quy ra định áp U= (căn 2 p.z sr ko bik type mathematics) ~ 6v 220v muốn giãm áp ra bạn dùng ngõ 9V
                vì mạch chạy như một Class A ,muốn hiệu quả cao hơn it nóng sò bạn tháo lõi ra xếp E một bên I một bên giữa lót một miếng bìa tạo (air gap) tránh bảo hòa từ lõi ... là chạy phà phà ..
                Last edited by lenamit; 05-12-2012, 15:31.

Comment

còn cái sơ đồ này nữa :ai biết cách quấn biến áp thế nào xin chỉ giáo với!! [ATTACH=CONFIG]56984[/ATTACH]
                  Cái này là vợt muỗi làm chi mất công zạ ? tháo cái vợt muỗi ra là có thông số liền .

sơ đồ 1 trên là cái súng điện stungun dùng tự vệ , nếu muốn làm học hỏi dùng lõi EI mà lắp chơi ,Còn muốn gọn gàng chế tạo súng điện dùng lõi ferite nguồn cũ
                  Last edited by lenamit; 05-12-2012, 15:43.

Comment

Nguyên văn bởi lenamit Xem bài viết
                    Mạch stungun này rất đơn giản
                    dùng IC555 tạo OSC xung nhịp tần số chuẫn BD 679 kdda ( có thể dùng H1061 ok) mạch ngõ ra đạt 2kv do dùng mạch nhân áp nhiều tầng
                    theo sơ đồ bạn có thể dùng transfomer rất đơn giản bạn chỉ việc lấy 1 cái biến áp nhỏ 450ma hàng chợ cũng dc lấy ngõ 6V vào bên BD679 ngõ 220V ra bên ngõ nhân áp ra là chạy tốt , làm thử đi ok hà, cẫn thận nó giật đau lắm đó mình làm rùi chích con chó nhà nháp chơi ai dè nó xĩu lun bị mama mắng 1 trận ra trò
                    theo sơ đồ nó có hướng dẫn trở kháng mạch tỹ lệ là 1K 8 omh vậy quy ra định áp U= (căn 2 p.z sr ko bik type mathematics) ~ 6v 220v muốn giãm áp ra bạn dùng ngõ 9V
                    vì mạch chạy như một Class A ,muốn hiệu quả cao hơn it nóng sò bạn tháo lõi ra xếp E một bên I một bên giữa lót một miếng bìa tạo (air gap) tránh bảo hòa từ lõi ... là chạy phà phà ..
                    Nghe bác nói mình thích rồi đó.Mình chỉ làm 1 cái để tự vệ thôi.Ko dám nghịch bừa bãi đâu.Cảm ơn bác nhiều nha
                    Bùi Thành Hậu

Gmail:
                    Fb:

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaudt33 Tìm hiểu thêm về thanhhaudt33

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X