Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi thăm về chou65t không dây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi thăm về chou65t không dây

các bạn ơi cho minh hỏi tí mình có con chuột kô dây dùng pinAAA 1,5v(max 50mah) nay mình muốn dùng pin 1,5v mà loại sạc đó có dc không

Nguyên văn bởi trongnhan123 Xem bài viết
    các bạn ơi cho minh hỏi tí mình có con chuột kô dây dùng pinAAA 1,5v(max 50mah) nay mình muốn dùng pin 1,5v mà loại sạc đó có dc không
    vô tư bạn

Comment

vậy cho mình hỏi mình độ dây vào chuột(kô dây) qua cổng usb dc khôngvà cách làm chỉ mình chi tiết nha.thông cảm vìcu71 sài pin hoài (tien pin ma chong mac)

Comment

ua ma pin sac minh thay chi co 1,2v ma mah từ 100 trở lên.mà chuột mình có mã là 50mah hà dùng có sao kô

Comment

ua ma pin sac minh thay chi co 1,2v ma mah từ 100 trở lên.mà chuột mình có mã là 50mah hà dùng có sao kô
          Chuột có ghi l;à 50ma thì đó là dòng tiêu thụ thôi, còn pin ghi là 500mah v.v thì đó là dung lượng của pin thôi , không ảnh hưởng gì đến chuột cả ,dùng pin xạc tiện hơn đỡ tốn tiền, còn muốn dùng cổng USB để cấp nguồn cho chuột thì phải lấy từ nguồn lên , chứ không nên lấy từ main ra được, độ dây 5v từ nguồn vào cổng USB rời để cắm chuột vào để xạc pin hay gì đó thì tùy đều được, nhưng lấy từ USB của main rất nguy hiểm, main không nhận biết thiết bị sẽ sinh ra rắc rối đó,

Comment

lấy từ nguồn lên nghỉa là sao bạn bạn có thể giải thích rõ hơn không.

Comment

lấy từ nguồn lên nghỉa là sao bạn bạn có thể giải thích rõ hơn không.
              trong bộ nguồn máy tính có đường 5v đó , dây màu đỏ là 5v , dây đen là 0v, thường có 1 trạm để không , không dùng đến , thì mình nối 2 dây đó vào một cổng USB rời(mua, hoặc tháo ở đâu đó) để đưa ra ngoài là được thôi mà!

Comment

máy chuột quang có dây thì ghi 1,5v 100ma còn chuột kô dây lại ghi 1,5v 50ma(max)có nghĩa là dòng tiêu thụ chi dc 50 thoi ha

Comment

vậy cho mình hỏi mình độ dây vào chuột(kô dây) qua cổng usb dc khôngvà cách làm chỉ mình chi tiết nha.thông cảm vìcu71 sài pin hoài (tien pin ma chong mac)
                  Cái ưu điểm của chuột không dây là nó ở cái chỗ không dây. Giờ bạn định độ lại dây cho nó thì còn mua chuột không dây làm gì cho tốn kém và mất công độ lại

Comment

máy chuột quang có dây thì ghi 1,5v 100ma còn chuột kô dây lại ghi 1,5v 50ma(max)có nghĩa là dòng tiêu thụ chi dc 50 thoi ha
                    Đúng là như vậy , vì tiết kiệm năng lượng mà, nên xài pin thì cho ăn ít thôi!

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      trong bộ nguồn máy tính có đường 5v đó , dây màu đỏ là 5v , dây đen là 0v, thường có 1 trạm để không , không dùng đến , thì mình nối 2 dây đó vào một cổng USB rời(mua, hoặc tháo ở đâu đó) để đưa ra ngoài là được thôi mà!
                      Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      Chuột có ghi l;à 50ma thì đó là dòng tiêu thụ thôi, còn pin ghi là 500mah v.v thì đó là dung lượng của pin thôi , không ảnh hưởng gì đến chuột cả ,dùng pin xạc tiện hơn đỡ tốn tiền, còn muốn dùng cổng USB để cấp nguồn cho chuột thì phải lấy từ nguồn lên , chứ không nên lấy từ main ra được, độ dây 5v từ nguồn vào cổng USB rời để cắm chuột vào để xạc pin hay gì đó thì tùy đều được, nhưng lấy từ USB của main rất nguy hiểm, main không nhận biết thiết bị sẽ sinh ra rắc rối đó,
                      co ai tra loi ho tui

Comment

co ai tra loi ho tui
                        đường dây 220V bạn sài công suất cỡ vài chục KW đó mà bạn cắm cục sạc vài mW vào nó có bị sao ko. Nguồn DC cũng vậy, công suất nguồn lớn nhưng tải sài bao nhiêu thì nó lấy bấy nhiu.

Comment

co ai tra loi ho tui
                          SAO ? đang ngủ à!!!!

Comment

vậy mình sài pin sạc dc ha
                            mà pinAAA có loại pin sạc ko ban

Comment

vậy mình sài pin sạc dc ha
                              mà pinAAA có loại pin sạc ko ban
                              có tiền là có pin AAA để xạc được!!!