Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thay pin điện thoại 3.7v 800mah bằng pin 3.7v 4000mah được không các bác !!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thay pin điện thoại 3.7v 800mah bằng pin 3.7v 4000mah được không các bác !!!!!!!!

tình hình là em có cái điện thoại sử dung pin 3.7v 800mah, nay pin này muốn chai rồi nên em định thay pin 18650 3.7v 4000mah có được ko các bác , máy điện thoại có bị chết không, vì dòng lớn tới 4000mah

Xài thì tốt nhưng mỗi lần sạc chắc phải tháo pin ra, vì ic nguồn của đt có thể không chịu sạc hoặc sạc rất lâu đầy.

Comment

em xài sạc rời , sạc trực tiếp vào pin, với dòng lớn 4000mah , liệu chip có chịu nỗi ko bác , mình có cần hãm bớt dòng lại ko, để tránh trường hợp đưa dòng lớn vào chíp liệt là toi ....

Comment

bác cho e hỏi thêm , nếu xài pin 4.2v 4000mah , thì mình cho qua 1 con diot thì sẽ là 4.2 -0.6 = 3.6v , xài vẫn tốt đúng không bác , vì chổ e người ta ko có bán pin 3.7v . chỉ có bán pin 4.2v 4000mah

Comment

ủa pin gì mà có tiêu chuẩn 4,2V nhỉ, mình dùng điện trở hạn dòng đi. I=U/R nhé, Nếu cần nạp 5V vào pin cần nạp dòng 0,5A thì Điện trở là R= 5/0,5
          https://www.facebook.com/groups/871091722939350/

Comment

3,7v 800mA chỉ có thể là pin NOKIA đúng ko bạn
            Dòng cao hơn ko xi nhê gì đâu quan trọng là nguồn nếu nguồn cao hơn 5v là xác cmn định cái đt
            Mà 4000mA chắc xài cả tuần mới hết

Comment

Nguyên văn bởi tan ve chai Xem bài viết
              ủa pin gì mà có tiêu chuẩn 4,2V nhỉ, mình dùng điện trở hạn dòng đi. I=U/R nhé, Nếu cần nạp 5V vào pin cần nạp dòng 0,5A thì Điện trở là R= 5/0,5
              Theo mình thấy hầu hết các pin đt khi sạc đầy là 4,2v

Comment

bác hung1259 nói đúng ý e rồi đó. ý e là thay pin 4000mah xài cho đã. Pin 800mah xài đc 2 ngày là xạc rồi. nhưng đợt trứơc e thay thử pin 3.7v 700mah thành pin 1800mah cho nokia n76. Kết quả là máy bị lỗi. Bàn phím số 8 tự bấm liên tục. Nên lần này e phải hỏi kỷ. Tránh sai xót

Comment

Mình không nhớ, nhưng cứ yên tâm dùng điện trở nhé!

Comment

Ko sao đâu dùng càng lâu hết pin.

Comment

Bác tan ve chai .ý e là dòng 4000mah chạy vào máy ấy. Với dòng lớn này các linh kiện trong điện thoai chịu nỗi ko bác . e chỉ sợ vấn đề này thôi

Comment

Nguyên văn bởi trung30000 Xem bài viết
                        bác cho e hỏi thêm , nếu xài pin 4.2v 4000mah , thì mình cho qua 1 con diot thì sẽ là 4.2 -0.6 = 3.6v , xài vẫn tốt đúng không bác , vì chổ e người ta ko có bán pin 3.7v . chỉ có bán pin 4.2v 4000mah
                        Khi pin hết là 3.7V, pin đầy là 4.2V. Nên bạn cứ gắn vô xài nếu máy đt có đủ khoảng trống.

Comment

Bác tan ve chai .ý e là dòng 4000mah chạy vào máy ấy. Với dòng lớn này các linh kiện trong điện thoai chịu nỗi ko bác . e chỉ sợ vấn đề này thôi
                          4000mah là dung lượng bạn à. Linh kiện chỉ hỏng khi điện áp cao thôi. U=R.I, khi điện áp cao thì dòng qua linh kiện mới cao hơn. Mình hay tưởng tượng điện áp là nước trong cột nước. Cường độ dòng điện là thể lượng nước để nó chảy ra. Còn vòi nước là điện trở.

Comment

Bác tan ve chai. Vậy nếu trừơng hợp e thay pin 3.7v 8000mah . thì máy vẫn chạy tốt đúng ko bác. Thay xong chắc xài đc 1 tháng.

Comment

em xài sạc rời , sạc trực tiếp vào pin, với dòng lớn 4000mah , liệu chip có chịu nỗi ko bác , mình có cần hãm bớt dòng lại ko, để tránh trường hợp đưa dòng lớn vào chíp liệt là toi ....
                              4000mAh nghĩa là dòng điện 4000mA(4A) chạy liên tục qua đt trong 1 giờ thì pin sẽ hết, nên bạn cứ yên tâm mà xài.

Comment

Về tác giả

Collapse

trung30000 Tìm hiểu thêm về trung30000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X