Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về nguồn DC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về nguồn DC

e có cái sạc điện thoại NOKIA, đầu ra DC 5V. e muốn lấy ra 12v thì phải làm như nào cho đơn giản ạ?

nhân tiện cho mình hỏi các pro tý.nếu 1 dòng dc 12v truyền đi khoảng cách 70m thì ở phía đầu bên kia nhận được đủ 12v ko.em mới vào nghề mong các bác thông cảm

Comment

Nguyên văn bởi gubi456 Xem bài viết
      nhân tiện cho mình hỏi các pro tý.nếu 1 dòng dc 12v truyền đi khoảng cách 70m thì ở phía đầu bên kia nhận được đủ 12v ko.em mới vào nghề mong các bác thông cảm
      bạn hiểu sai rùi áp 12v chứ ko có dòng 12v dòng dc tính bằng đơn vị A ( ampe) nếu bác truyền kiểu kia sẽ ko nhận đủ áp đâu lý do chính là do dây quá dài ( dây điện có điện trở ) bác truyền đi dài sau 70m chắc nó chỉ còn dc 11-11,5

Comment

[MENTION=75604]tien[/MENTION]a2vca : bán rẻ đi mua cái cục 12v mấy chỗ bán lạc xoong có 30k.
        [MENTION=253184]gubi456[/MENTION] : Em bảo đảm đầu bên kia vẫn đủ 12v nếu .... không xài gì hết . Sụt áp hay không còn tùy vào các yếu tố sau :khi có tải , dây dẫn có đủ lớn để tải dòng điện đi qua nó hay không . Không xài , không có dòng điện không sụt áp . Xài càng nhiều dòng càng lớn sụt áp càng nhiều . Dây càng nhỏ điện trở càng lớn sụt áp cũng tăng theo ....Nên bạn hỏi khơi khơi vầy khó trả lời lắm .

Comment

Nguyên văn bởi gubi456 Xem bài viết
          Hỏi thế này thì....Cấp 3 phổ thông bỏ môn vật lý không học à ?

Comment

t sợ nguồn đó dòng k ổn định thôi, nên định chế từ sạc cho ngon

Comment

Về tác giả

Collapse

tiena2cva Tìm hiểu thêm về tiena2cva

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X