Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách xác định điên trở của loa(buzzer)?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách xác định điên trở của loa(buzzer)?

mấy anh cho em hỏi làm sao đo được ôm của loa (buzzer)
    em có cái loa(2k/cái) mà thực ra mấy thằng nhật tảo gọi nó là cái" còi"mà nó hông ghi thông số gì cả zậy làm sao mình biết được cuộn zây trong nó bao nhiêu ổm có phải cứ lấy đồng hồ rùi do phài không mấy anh đo giống y đo điện trở hả

mấy người không biết à hay là không thèm trả lời nhỉ biết mà hông nói là đồ đểu

Comment

anh cần đo để làm j vậy?
      em chưa thấy ai do ôm cài còi đó bao h

Comment

Nguyên văn bởi thanhnha220 Xem bài viết
        Thành viên này mất lịch sự quá! đề nghị MOD xem xét.

Comment

Comment

tại chờ lâu quá nên ấm ức mấy anh trả lời giúp giùm em loa có do om được hông zậy

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              Cám ơn bạn. Lần sau với các bài như vậy, bạn bấm vào nút hình tam giác dưới bài viết sẽ được xử lý kịp thời hơn.

tại chờ lâu quá nên ấm ức mấy anh trả lời giúp giùm em loa có do om được hông zậy
              Ấm ức thì cũng không được có những lời lẽ như vậy.

PT.
              Núi cao bởi có đất bồi
              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
              Muôn dòng sông đổ biển sâu
              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

em biết rùi lần sau pam nhẹ nhàng thui chứ chơi kiểu này gây chú ý mà bị nhắc nhở chắc cũng hông ồn hiiiiiiii mắc mưu rồi nha hee

Comment

Chỉ cần lấy cái loa chip ra đo, xong tháo lấy cái "còi" ra, chụp 2 bức ảnh là đã có câu trả lời xác đáng, nhưng tôi không quan tâm trả lời vấn đề của bạn nữa, kẻo bạn lại cho rằng tôi "mắc mưu rồi nha hee". Làm như vậy là làm mất thời gian của tôi cũng như những người khác đã dành thời gian quan tâm trả lời cho bạn .

Bạn cho là mọi người mắc mưu bạn, thế bạn xem cái luồng "hết tết rồi còn nhậu..." của bạn vào thùng rác rồi, bạn có định cho luồng này vào thùng rác luôn không ?

Có lẽ nhiều người sẽ giống như tôi, sẽ không còn hứng thú trả lời trong một luồng do bạn mở.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

hỏi xong rùi thầy ơi có vào xọt rác cũng hông sao tại chở lâu nên pam dữ dữ mới gây chú ý chứ em pam nhẹ quá chẳng ai thèm lên tiếng mà nói cho cùng thì em đâu có nói sai phải hông mấy pác mở diễn dàn này làm gì nhỉ? em không nói tục hông chửi bậy mà cũng có tội à cỏn cái chuyện mất "lịch sự" thì "ai có tật thì giật mình"thui
                    Last edited by thanhnha220; 06-03-2013, 19:35.

Comment

hỏi xong rùi thầy ơi có vào xọt rác cũng hông sao tại chở lâu nên pam dữ dữ mới gây chú ý chứ em pam nhẹ quá chẳng ai thèm lên tiếng[...]
                      Đây là thái độ nên tránh, bạn càng "pam dữ dữ" thì càng nhận lãnh tác dụng ngược, lâu dần mọi người sẽ tránh xa những luồng bạn mở ra. Diễn đàn mở ra là để phục vụ cộng đồng, nhưng không có nghĩa (thành viên) diễn đàn phải có nghĩa vụ trả lời các câu hỏi của thành viên.
                      Nguyên tắc ứng xử trên diễn đàn, không phải chỉ "nói tục, không chửi bậy" mới là vi phạm. Hành vi khiêu khích hay sử dụng từ ngữ khó nghe điều không thể chấp nhận.
                      Mong bạn xem lại thái độ của mình khi sinh hoạt trên diễn đàn.

Comment

diễn đàn là nơi trao đổi ko nên có cái kiểu mắc mưu pam dữ dữ ở đây chả ai bao h đi mua cái còi chip rồi đi đo ohm cả chả hiểu đo làm cái gì

Comment

loa nó có ôm mà vd 8om mình mới thắc mắc cái" còi "nó có om hay hông thui

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                            Đây là thái độ nên tránh, bạn càng "pam dữ dữ" thì càng nhận lãnh tác dụng ngược, lâu dần mọi người sẽ tránh xa những luồng bạn mở ra. Diễn đàn mở ra là để phục vụ cộng đồng, nhưng không có nghĩa (thành viên) diễn đàn phải có nghĩa vụ trả lời các câu hỏi của thành viên.
                            Nguyên tắc ứng xử trên diễn đàn, không phải chỉ "nói tục, không chửi bậy" mới là vi phạm. Hành vi khiêu khích hay sử dụng từ ngữ khó nghe điều không thể chấp nhận.
                            Mong bạn xem lại thái độ của mình khi sinh hoạt trên diễn đàn.
                            biết rùi khổ lắm nói mãi mới bị một thẻ phạt mà ch8a1c có lẽ lần sau "ngọt ngào hơn hiiiii"

Comment

diễn đàn này chắc tế mấy pác cao thủ chắc còn cóc ké thì quăng sang 1 bên
                              Hoặc là đồ đểu, hoặc là cóc ké, nếu không thì bị mắc mưu heee.
                              hỏi xong rùi ... có vào xọt rác cũng hông sao
                              Thế này thì bạn có quyền, nếu diễn đàn là của riêng bạn .
                              Kiến thức để chia sẻ, chứ hỏi xong rồi để vứt vào sọt rác cũng được thì... tài nguyên sẽ vào thùng rác hết ???
                              Last edited by HTTTTH; 07-03-2013, 12:51.
                              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnha220 Tìm hiểu thêm về thanhnha220

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X