Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn báo sóng điện thoại!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đèn báo sóng điện thoại!!!

Mình đang học điện công nghiệp. Xin chào các sư huynh sư tỷ....
    sáng nay ngồi học tự nhiên thấy phía sau đt thằng bạn có cái j đó nháy nháy đèn khi có tn hay cuộc gọi tới...hỏi mới pít là cái đèn báo sóng đt...nó hk có pin...chỉ cần dán phía sau là run good!

e có tính tò mò nên mún hỏi các bác có ai về mạch đèn này hk chỉ e vs...hehe...

nó có pin ở trong đó bác cái này mua có nè hình như trước đi ngoài đường thấy có bán giá khoảng 20-30k gì đó e ko nhớ

Comment

em thấy bên này có cái mạch của bác nauda, bác thử xem nhé: http://www.dientuvietnam.net/forums/...99/#post672374

Comment

Nguyên văn bởi wally1 Xem bài viết
        Mình đang học điện công nghiệp. Xin chào các sư huynh sư tỷ....
        sáng nay ngồi học tự nhiên thấy phía sau đt thằng bạn có cái j đó nháy nháy đèn khi có tn hay cuộc gọi tới...hỏi mới pít là cái đèn báo sóng đt...nó hk có pin...chỉ cần dán phía sau là run good!

e có tính tò mò nên mún hỏi các bác có ai về mạch đèn này hk chỉ e vs...hehe...
        không dùng pin thì mình chưa thấy
        Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

Nguyên văn bởi doraemon11 Xem bài viết
          mua 1 vỉ cái đó về khoảng 3 40 ngàn...nếu khéo tay bác có thể làm đc nhiều thứ hay lắm đó
          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
          Email :

Comment

trời ơi , cái đèn báo sóng đó nó ra đời từ lâu lắm rồi , nó ko có pin hay dây dợ gì cả , nó bé bằng đầu ngón tay , có nhiều hình dáng , trái tim , bông hoa , bên trong có 3 - 4 led các mầu , chỉ cần dán vào chỗ thu sóng điện thoại là nó nhấp nháy khi có cuộc gọi đến , hay tin nhắn hay truy cập mạng , nó có giá khoảng 5k 1 chiếc ( cách đây 2 năm ) còn giờ tôi ko biết bao nhiêu , ngày xưa còn teen nên nghịk , giờ thì cho ko đắt

Comment

Nguyên văn bởi phuong1990 Xem bài viết
              em thấy bên này có cái mạch của bác nauda, bác thử xem nhé: http://www.dientuvietnam.net/forums/...99/#post672374
              e nghĩ mạch này cải biến con d2 bằng con 1n5819 thì nhạy hơn,koốc con s9018 thì có thể thay bằng con bc547

Comment

èo...xui là mình mới học phần điện từ cơ bản thôi...h mà đưa mình bản vẽ thì y như mò kim đáy bể hà...híc híc...

Comment

Nguyên văn bởi doraemon11 Xem bài viết
                  để mai mình chụp hình gửi wa cho xem...thằng bạn mua đc 2 nằm rồi đó...h vẫn kòn sài tốt lắm...

Comment

Nguyên văn bởi anh_hung_21 Xem bài viết
                    e nghĩ mạch này cải biến con d2 bằng con 1n5819 thì nhạy hơn,koốc con s9018 thì có thể thay bằng con bc547
                    Minhf có thể thay Led bằng 1 một cái relay nhưng relay của mình cần điện áp 12VDC để có thể điều khiển, như vậy có thể ứng dụng vào các thiết bị khác được không

Comment

Hôm nay em mới vào diễn đàn. Hiện tại e vẫn bán món đèn nhấp nháy này các bác nhé ai cần liên lạc với e theo số:

Mr. An 01683.143.787 (e sinh năm 89)

Comment

Về tác giả

Collapse

wally1 Tìm hiểu thêm về wally1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X