Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phân biệt tín hiệu từ điều khiển 2.4Ghz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Phân biệt tín hiệu từ điều khiển 2.4Ghz

Các bạn cho em hỏi. Làm sao để nhận dạng các tín hiệu khác nhau từ điều khiển từ xa 2.4GHz.
    Mình có con xe đồ chơi sử dụng tay cầm điều khiển 2.4GHz. Thiết bị nào có thể nhận diện được các tiến hiệu khác nhau ví dụ như tiến, lùi, rẽ trái và phải.

Nó là tần số của sóng blu thút. Nếu anh chỉ là rảnh nghịch chơi thì bỏ ý định ấy đi ạ. Kể cả a mua hẳn mô đun thu phát có hướng dẫn hăn hoi thì để sử dụng cũng cần trình độ tương đối về vi điều khiển ạ...

Comment

mèomướp mình thì mới bắt đầu làm với vi điều khiển với mấy cái đơn giản thì thấy ok. Như bạn nói để nhận dạng các tín hiệu khó lắm hay sao ạ? Bạn có thể cho mình biết những mô đun nào có thể nhận dạng các tín hiệu của 2.4GHz được không?

Comment

Dạ. Ko phải khó mà là cực kỳ khó ạ. Cái anh nói chắc là nó giống như chuột hay bàn phím ko dây ấy ạ. Cùng là 2.4 gi ga héc nhưng điện thoại laptop ko thể hiển thị ra chúng và 1 cặp thu phát là duy nhất cho mỗi sản phẩm. Sóng wifi cũng tần số ấy nhưng mà lại khác cụ thể là ko phải cạc wifi của laptop nào cũng có bluetooth. Nó là cả 1 công nghệ 1 lĩnh vực chuyên môn rất sâu dính dáng rất nhìu đến bảo mật nữa. E cũng chỉ biết lơ mơ chút ít lên thấy để mà thu được mấy cái bluetooth dạng 1 cặp thu phát cố định nó khó như lên trời chứ chưa nói gì đến giải mã tín hiệu nữa...
        về các mô đun thì anh có thể tìm hiểu trên mạng có nhiều thông tin ạ...

Comment

mèomướp nghe bạn nói chắc khó làm rồi. Mình có inbox bạn mình có mấy cái muốn hỏi, không biết có tiện không?

Comment

Dạ anh cần hỏi gì thì cứ đăng lên diễn đàn mọi người cùng trao đổi ạ. Còn về chủ đề chính của luồng này thì e cũng ko biết có ai ở diễn đàn này làm nổi ko...

Comment

Công nhận bạn nói chuẩn, mình tìm thông tin mọi thứ không thấy luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranvu18 Tìm hiểu thêm về tranvu18

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X