Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần xem chỉ giống ampe củ sạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần xem chỉ giống ampe củ sạc

tui tính mua củ sạc input 12~24v 1a out 5v 1a + 5v 2a
    vấn đề là nguồn cấp cao hơn input 1a của củ sạc 12v 4a như vậy có sử dụng ổn định ko
    cái laptop 2in1 asus T100TA có cục pin 9k mấy mah tui cắm vô củ sạc 5v 2a đèn báo sạc sáng nhưng ko lên mà còn tuột pin
    tui cắm vô usb của pc khi mở máy ko lên pin tắt máy sạc lên pin [ dòng 5v trên bộ nguồn pc 30a mà ???]
    cắm vô củ sạc 5v 2.5a 9v 1.7a 12v 1.5a vừa dùng vừa sạc lên pin
    củ sạc 5v 1.5a mà lên pin khi đang dùng nhưng hơi nóng củ sạc
    như vậy là sao ai biết chỉ giúp

1. Sử dụng Ổn định
    2. Nguồn có cả tỉ oát thì cái cổng usb chỉ truyền được tối đa tầm 2A thôi. Và cổng usb trên máy tính mình biết thì chưa có cái nào cho ra quá 1A
    3. Trên cái láp tốp sẽ ghi nguồn cấp cho nó có cả điện áp và dòng điện. Từ đó mua cục sạc cho nó đúng. Điện áp thì cần đúng còn dòng điện thì càng lớn càng tốt
    4. Bỏ ngay ý định dùng củ sạc linh tinh cho các thiết bị điện tử đặc biệt là máy tính. Nguồn đểu sẽ làm hỏng lây những bộ phận khác. Khi nó đã đổ bệnh thì sửa chữa tốn kém và dùng rất là bực mình...

Comment

Nguyên văn bởi Mèo mướp Xem bài viết
      1. Sử dụng Ổn định
      2. Nguồn có cả tỉ oát thì cái cổng usb chỉ truyền được tối đa tầm 2A thôi. Và cổng usb trên máy tính mình biết thì chưa có cái nào cho ra quá 1A
      3. Trên cái láp tốp sẽ ghi nguồn cấp cho nó có cả điện áp và dòng điện. Từ đó mua cục sạc cho nó đúng. Điện áp thì cần đúng còn dòng điện thì càng lớn càng tốt
      4. Bỏ ngay ý định dùng củ sạc linh tinh cho các thiết bị điện tử đặc biệt là máy tính. Nguồn đểu sẽ làm hỏng lây những bộ phận khác. Khi nó đã đổ bệnh thì sửa chữa tốn kém và dùng rất là bực mình...
      nghe nói dòng lớn sạc nhanh nhưng mao hư pin mà

Comment

Bên trong cái máy và bộ pin nó có mạch sạc kiểm soát lên bạn khỏi lo. Mình sẽ ko trả lời thêm những câu hỏi như này nữa. Ko có thời gian...

Comment

asus t100ta 5v 2a 10w
          tui mua củ sạc xe hơi 2a 12~24v 1a
          lấy nguồn 12v 4a cắm vô sạc bình thường rồi - ko hiểu sao cùng 2a mà cái vô pin cái ko

Comment

Nguyên văn bởi thocon004 Xem bài viết
            tui tính mua củ sạc input 12~24v 1a out 5v 1a + 5v 2a
            vấn đề là nguồn cấp cao hơn input 1a của củ sạc 12v 4a như vậy có sử dụng ổn định ko
            cái laptop 2in1 asus T100TA có cục pin 9k mấy mah tui cắm vô củ sạc 5v 2a đèn báo sạc sáng nhưng ko lên mà còn tuột pin
            tui cắm vô usb của pc khi mở máy ko lên pin tắt máy sạc lên pin [ dòng 5v trên bộ nguồn pc 30a mà ???]
            cắm vô củ sạc 5v 2.5a 9v 1.7a 12v 1.5a vừa dùng vừa sạc lên pin
            củ sạc 5v 1.5a mà lên pin khi đang dùng nhưng hơi nóng củ sạc
            như vậy là sao ai biết chỉ giúp
            - Ổn định vì dòng thực tế bao nhiêu là do tải quyết định chứ ko phải số A trên nguồn, số đó là A max mà thôi.
            - Sạc 5V/2A ko sạc mà còn tụt pin vì sạc hoặc cáp đểu không đủ dòng sạc.
            - Nguồn 5V trên cổng USB đã đi qua IC kiểm soát dòng, với USB 2.0 thì dòng max 0.5A.

Comment

Nguyên văn bởi thocon004 Xem bài viết
              asus t100ta 5v 2a 10w
              tui mua củ sạc xe hơi 2a 12~24v 1a
              lấy nguồn 12v 4a cắm vô sạc bình thường rồi - ko hiểu sao cùng 2a mà cái vô pin cái ko
              Do 1 cái lởm, 1 cái tốt thôi mà

Comment

Về tác giả

Collapse

thocon004 Tìm hiểu thêm về thocon004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X