Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Công suất của củ sạc điện thoại và dòng điện kiểm tra được?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Công suất của củ sạc điện thoại và dòng điện kiểm tra được?

Chào các bác, mình có thắc mắc thế này:
    trên củ sạc nhanh 3.0 của mình có ghi đầu ra output: 5V-2.5A or 9V-1.7A or 12V-1.25A
    và trên điện thoại mình báo đã nhận sạc nhanh, tuy nhiên khi kiểm tra bằng app Ampere thì báo đang sạc với dòng điện là 1200mA
    Các bác có thể giải thích cho mình con số 1200mA là gì không à, và nó đang tương đương với công suất sạc hiện tại là bao nhiêu không à? có phải là 1.2A x 3.7V = 4.44W không?

Viên pin điện thoại mình dung lượng là 3300mA vậy với sạc như các thông số trên thì mất bao lâu à?
    xin cảm ơn cả nhà

Bạn phải hỏi người viết ra app Ampere mới biết được vì chẳng biết là anh ta đo dòng của chân sạc hay dòng sạc vào pin nữa. Nếu là dòng sạc vào pin thì tính công suất sạc như bạn cũng không đúng vì điện áp pin tăng dần chứ không cố định 3.7V.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Bạn phải hỏi người viết ra app Ampere mới biết được vì chẳng biết là anh ta đo dòng của chân sạc hay dòng sạc vào pin nữa. Nếu là dòng sạc vào pin thì tính công suất sạc như bạn cũng không đúng vì điện áp pin tăng dần chứ không cố định 3.7V.
      mình nghĩ là dòng sạc vào pin, nhưng làm sao để biết công suất sạc hiện tại à?

Comment

Công suất sạc 1.3A x 3.7V = ....W
        3300/1200 = 3 tiếng gì đó ạ. Anh quan tâm lý thuyết làm gì. Cứ xem thời gian trực tiếp là chính xác nhất ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
          3300/1200 = 3 tiếng gì đó ạ. Anh quan tâm lý thuyết làm gì. Cứ xem thời gian trực tiếp là chính xác nhất ạ...
          Sạc nhanh thì pin chỉ sớm GẦN đầy thôi. Còn no thực sự thì phải có thời gian tối thiểu tuỳ loại.

Comment

Nguyên văn bởi ndavigold Xem bài viết

mình nghĩ là dòng sạc vào pin, nhưng làm sao để biết công suất sạc hiện tại à?
            Thì trên app đó nó ghi điện áp hiện tại luôn còn gì, đem nhân với dòng sạc thôi.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
              Thực ra mình quan tâm đến nó vì để test sạc cáp, với điện thoại có nhận sạc nhanh không? chứ trong quá trình xài thì chắc không cần ạ!
              tại mình đang có 1 điện thoại nhận sạc nhanh 3.0, củ sạc nhanh 3.0, mà tốc độ sạc rất chậm...

Comment

Nguyên văn bởi ndavigold Xem bài viết

Thực ra mình quan tâm đến nó vì để test sạc cáp, với điện thoại có nhận sạc nhanh không? chứ trong quá trình xài thì chắc không cần ạ!
                tại mình đang có 1 điện thoại nhận sạc nhanh 3.0, củ sạc nhanh 3.0, mà tốc độ sạc rất chậm...
                Thì nó còn liên quan đến chất lượng dây cáp, độ dẫn điện của chân tiếp xúc, cả độ xịn của củ sạc nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

ndavigold Tìm hiểu thêm về ndavigold

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X