Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho hỏi chế Mạch Giải Mã MP3 USB TF AUX Bluetooth cho loa 2.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho hỏi chế Mạch Giải Mã MP3 USB TF AUX Bluetooth cho loa 2.1

Mạch Giải Mã MP3 USB TF AUX Bluetooth 5V DC có chức năng giải mã tín hiệu từ USB hoặc thẻ nhớ hoặc sóng FM sau đó khuếch đại ra âm thanh 2 kênh, với công suất mỗi kênh từ 3 - 5W
    https://www.sendo.vn/mach-giai-ma-mp...id=search_rank
    tui có 1 bộ 2.1 tui cần thêm mấy chức năng của mạch này như vậy - tui cấp nguồn cho mạch rồi lấy dây ra loa của mạch L-R+ mass câu vô đầu 3.5mm rồi cắm vào lổ in của loa 2.1
    lúc này mạch giải mã sẽ là đầu đĩa còn loa 2.1 là âm ly - sau đo tui cắm out của pc vào AUX trên mạch ... rồi dùng điều khiểu của mạch tăng giảm âm lượng chuyển tín đầu ra của âm thanh thẻ nhớ - fm - aux bằng điều khiển ... âm thanh hay hoặc to ko là do bộ 2.1 phải ko mọi người .... còn cái 3-5w bên trên có ảnh hưởng gì với suy nghĩ muốn làm này của tui ko

Người bán hàng không biết gì hoặc CỐ TÌNH ghi sai thông tin, mạch trên chỉ có giải mã và xuất ra tín hiệu đủ để cắm tai nghe, không có mạch khuếch đại, làm gì mà 3W - 5W!
    Độ to và chất lượng âm thanh dĩ nhiên phụ thuộc nhiều vào bộ 2.1 của bạn, cái kia chỉ là bộ gộp và chuyển tín hiệu từ nhiều nguồn thôi, nó ít làm biến đổi tín hiệu nên độ hay không phụ thuộc nhiều vào nó, tuy nhiên là nó cũng có nút EQ trên điều khiển, bạn có thể chọn 1 kiểu EQ bạn cho là hay nhất và đây cũng có thể coi là có 1 chút phụ thuộc.

Comment

Nguyên văn bởi thocon004 Xem bài viết
      Mạch Giải Mã MP3 USB TF AUX Bluetooth 5V DC có chức năng giải mã tín hiệu từ USB hoặc thẻ nhớ hoặc sóng FM sau đó khuếch đại ra âm thanh 2 kênh, với công suất mỗi kênh từ 3 - 5W
      https://www.sendo.vn/mach-giai-ma-mp...id=search_rank
      tui có 1 bộ 2.1 tui cần thêm mấy chức năng của mạch này như vậy - tui cấp nguồn cho mạch rồi lấy dây ra loa của mạch L-R+ mass câu vô đầu 3.5mm rồi cắm vào lổ in của loa 2.1
      lúc này mạch giải mã sẽ là đầu đĩa còn loa 2.1 là âm ly - sau đo tui cắm out của pc vào AUX trên mạch ... rồi dùng điều khiểu của mạch tăng giảm âm lượng chuyển tín đầu ra của âm thanh thẻ nhớ - fm - aux bằng điều khiển ... âm thanh hay hoặc to ko là do bộ 2.1 phải ko mọi người .... còn cái 3-5w bên trên có ảnh hưởng gì với suy nghĩ muốn làm này của tui ko
      Mạch trên hay dùng cho loa kéo cấp nguồn 5 volt rồi dùng với giàn 2.1 như bạn còm là đúng rồi , còn cái cs có thể hiểu là cs tiêu thụ của mạch với nguồn 5 volt từ 3-5 w chứ không phải cs ra loa .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Mạch trên hay dùng cho loa kéo cấp nguồn 5 volt rồi dùng với giàn 2.1 như bạn còm là đúng rồi , còn cái cs có thể hiểu là cs tiêu thụ của mạch với nguồn 5 volt từ 3-5 w chứ không phải cs ra loa .
        Không phải thế bạn ạ, người bán không biết gì hoặc cố tình nổ đấy, họ ghi rõ "ra âm thanh 2 kênh, với công suất mỗi kênh từ 3 - 5W" mà, mình cũng có module này, nó ăn dòng cỡ 0.2A, vậy công suất cả mạch cũng tầm 1W thôi, chứ công suất nuôi mạch cao thế ai mà mua cho tốn điện

Comment

mọi người cho hỏi mạch gắn vô xài bình thường còn bluetooth bị rè mở âm lượng lớn nhạc áp mất tiếng rè
          cái mạch này sau khi rút nguồn mở lại là nó về mặc định về max âm lượng 30 ... có cách nào chỉnh sữa lại cho nó mặc định 10 hoặc 0 ko chỉ với

Comment

Nguyên văn bởi thocon004 Xem bài viết
            mọi người cho hỏi mạch gắn vô xài bình thường còn bluetooth bị rè mở âm lượng lớn nhạc áp mất tiếng rè
            cái mạch này sau khi rút nguồn mở lại là nó về mặc định về max âm lượng 30 ... có cách nào chỉnh sữa lại cho nó mặc định 10 hoặc 0 ko chỉ với
            Muốn bluetooh không rè thì cách nhanh nhất là dùng nguồn khác cho nó (không chung nguồn với mạch công suất), còn âm lượng thì chịu

Comment

Về tác giả

Collapse

thocon004 Tìm hiểu thêm về thocon004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X