Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần trợ giúp mạch nguồn hạ áp từ 220VAC xuống 50VDC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần trợ giúp mạch nguồn hạ áp từ 220VAC xuống 50VDC

$ Em là người mới nên có gì mấy anh em thông cảm... gạch đá em xin nhận!
    $ Số là em có một mạch led siêu sáng vuông(size led 1 con = 1mm2) gồm 18 con mắc nối tiếp với nhau. Em đo nó có áp cấp 52VDC nhưng giờ mạch nguồn nó hư. Nên em muốn làm một mạch nguồn dùng cho board mạch 18 led đó. Đơn giản là 220VAC xuống 50VDC(52VDC - VOM của em cùi mía...).
    $ Xin các anh các chị nào cho sơ đồ nguyên lý, cách điều chỉnh áp ra để thay đổi giá trị linh kiện...
    $ Gia cảnh khá khó khăn và mua linh kiện khá vất vả nên cần mạnh đơn giản và dễ thi công nhé...
    $ Em xin chân thành cảm ơn ạ.

Nguyên văn bởi hoasimpro Xem bài viết
    $ Số là em có một mạch led siêu sáng vuông(size led 1 con = 1mm2) gồm 18 con mắc nối tiếp với nhau. Em đo nó có áp cấp 52VDC nhưng giờ mạch nguồn nó hư. Nên em muốn làm một mạch nguồn dùng cho board mạch 18 led đó. Đơn giản là 220VAC xuống 50VDC(52VDC - VOM của em cùi mía...).
    $ Xin các anh các chị nào cho sơ đồ nguyên lý, cách điều chỉnh áp ra để thay đổi giá trị linh kiện...
    $ Gia cảnh khá khó khăn và mua linh kiện khá vất vả nên cần mạnh đơn giản và dễ thi công nhé...
    Đèn led hư driver thì nên mua cái driver khác, không nên độ chế. Không an toàn, không tiết kiệm.

Comment

Nguyên văn bởi hoasimpro Xem bài viết
      Sao ko mua driver có sẵn trên Shopee?
      Người ta thắp sằng LED bằng cách khống chế dòng chứ không phải là dùng nguồn ổn áp

Comment

Về tác giả

Collapse

hoasimpro Tìm hiểu thêm về hoasimpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X