Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn về linh kiện Diode trong mạch điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn về linh kiện Diode trong mạch điều khiển

Xin chào toàn thể ACE trong diễn đàn, mình đang cần thay thế 1 linh kiện Diode trong mạch điều khiển tích hợp (modul điều khiển cần gạt nước oto - nguồn vào 12V), xin nhờ sự tư vấn mọi người về con Diode này: loại Diode, linh kiện thay thế tương đương?
    Xin chân thành cảm ơn mọi người!

Bạn chụp đường mạch bên dưới nữa, để biết diode nối tới đâu.

Comment

Nguyên văn bởi davidcopy Xem bài viết
      Bạn chụp đường mạch bên dưới nữa, để biết diode nối tới đâu.
      Thanks bác, mình đã bổ sung...

Comment

Nguyên văn bởi nihility5t Xem bài viết

Thanks bác, mình đã bổ sung...
        Bạn thử hở 1 chân lên khỏi mạch để đo lớp N-P của nó trước, nếu thủng thì bạn có thể tháo diode trong cục sạc điện thoại thay đỡ.

Comment

Bạn thử hở 1 chân lên khỏi mạch để đo lớp N-P của nó trước, nếu thủng thì bạn có thể tháo diode trong cục sạc điện thoại thay đỡ.
          Mình đã tháo hẳn nó ra để đo, xong rồi làm thất lạc nó luôn, giờ muốn tìm 1 con để thay thế nó mà search data không ra, trên thân nó có ký hiệu là 4X hay X4 gì đó?? Vậy nên nhờ các bạn tư vấn nó là Diode loại gì, có linh kiện tương đương để thay thế không?

Comment

Nguyên văn bởi nihility5t Xem bài viết

Mình đã tháo hẳn nó ra để đo, xong rồi làm thất lạc nó luôn, giờ muốn tìm 1 con để thay thế nó mà search data không ra, trên thân nó có ký hiệu là 4X hay X4 gì đó?? Vậy nên nhờ các bạn tư vấn nó là Diode loại gì, có linh kiện tương đương để thay thế không?
            Về kích thước theo hình chụp thì dòng tối đa không quá 1A, nếu mắc song song cuộn dây thì để dập xung ngược. Nếu mắc nối tiếp ra điều khiển gì đó thì để chống xung ngược vào chân ic. Bạn có thể dùng diode ngõ ra của cục sạc điện thoại 5V-2A thay thế là được.

Comment

Về kích thước theo hình chụp thì dòng tối đa không quá 1A, nếu mắc song song cuộn dây thì để dập xung ngược. Nếu mắc nối tiếp ra điều khiển gì đó thì để chống xung ngược vào chân ic. Bạn có thể dùng diode ngõ ra của cục sạc điện thoại 5V-2A thay thế là được.
              Cám ơn bác, có lẽ đúng như bác đã tư vấn, tín hiệu đầu ra của modul này kết nối với 1 relay 12V để điều khiển motor gạt nước, mình sẽ thử xem sao
              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

nihility5t Tìm hiểu thêm về nihility5t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X