Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC nào nạp file âm thanh?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC nào nạp file âm thanh?

Em đang muốn nạp 1 file âm thanh ngắn 30s vào chip để phát thông báo liên tục. Mọi người cho em hỏi có loại nào rẻ rẻ có thể nạp file âm thanh vào không?

Bạn search "Module Ghi Âm 30S" hoặc "IC ghi âm 30s" là có nha, giá chỉ vài chục ngàn một module, thêm pin 3V7 và loa 8R là dùng được

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
      Bạn search "Module Ghi Âm 30S" hoặc "IC ghi âm 30s" là có nha, giá chỉ vài chục ngàn một module, thêm pin 3V7 và loa 8R là dùng được
      Cho em hỏi mấy cái loa có chiết áp để chỉnh âm lượng to nhỏ, nếu em hàn dây điện qua 2 đầu chiết áp để vô hiệu hóa nó thì mức độ to nhỏ sẽ phụ thuộc vào nguồn cung cấp phải không? Em dùng tấm pin mặt trời điện lúc mạnh lúc yếu, nên nếu mức âm lượng chỉnh cố định khi yếu nó kêu không nổi.

Comment

Nguyên văn bởi khoa8523 Xem bài viết

Cho em hỏi mấy cái loa có chiết áp để chỉnh âm lượng to nhỏ, nếu em hàn dây điện qua 2 đầu chiết áp để vô hiệu hóa nó thì mức độ to nhỏ sẽ phụ thuộc vào nguồn cung cấp phải không? Em dùng tấm pin mặt trời điện lúc mạnh lúc yếu, nên nếu mức âm lượng chỉnh cố định khi yếu nó kêu không nổi.
        Cái mạch âm thanh đó gắn cái loa đơn thuần là cục nam châm có cuộn dây và màng rung vô thôi, tạo thành mạch phát âm thanh 1 mức to.

Cái loa có chiết áp bạn nói là thuộc về mạch âm-ly rồi. Nếu bạn dùng đầu ra của mạch đó mà nối tắt biến trở thì có thể đứt loa và âm thanh ra loa sẽ rất lớn do được khuếch đại qua mạch âm-ly

Mạch pin mặt trời nhỏ như vậy thì thường cần và có cục pin lưu trữ nữa, sẽ không sợ vấn đề lúc nắng kêu to, lúc mưa kêu nhỏ.

Comment

Về tác giả

Collapse

khoa8523 Tìm hiểu thêm về khoa8523

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X