Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bếp từ

em có một cái bếp từ nó bị cắm vào là nổ cầu trì em đã thay con bóng bán dẫn thì tình trạng này không còn nữa bếp đã có điện vào nhưng giờ bếp hoạt động không có nhiệt mà chỉ có quạt gió chạy thôi màn hình điều khiển thì ------ không báo gì cả không ấn được rất mong được sự giúp đỡ của mọi người em không được học nên không biết nhiều em đã vận dụng tất cả những gì mà em biết và có đọc bài của diễn đàn về sửa bếp từ nhưng em vẫn không làm cho nó hoạt động ngon lành được em có đi tìm mạch để thay thế nhưng bếp của em thì người bán ở trợ trời nói là loại 9 chân không có em rất rất mong được sự giúp đỡ của mọi người

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
    em có một cái bếp từ nó bị cắm vào là nổ cầu trì em đã thay con bóng bán dẫn thì tình trạng này không còn nữa bếp đã có điện vào nhưng giờ bếp hoạt động không có nhiệt mà chỉ có quạt gió chạy thôi màn hình điều khiển thì ------ không báo gì cả không ấn được rất mong được sự giúp đỡ của mọi người em không được học nên không biết nhiều em đã vận dụng tất cả những gì mà em biết và có đọc bài của diễn đàn về sửa bếp từ nhưng em vẫn không làm cho nó hoạt động ngon lành được em có đi tìm mạch để thay thế nhưng bếp của em thì người bán ở trợ trời nói là loại 9 chân không có em rất rất mong được sự giúp đỡ của mọi người
    nếu bạn đã vận dụng các bài của anh viettien123 mà không được thì anh em trên diễn đàn bó tay rồi.trừ khi bạn mang bếp đến tiệm của anh viettien123 .

Comment

Bếp từ SAIKO báo lỗi E2. Quạt gió không chạy

Bếp từ nhà em còn mới nguyên vì rất ít sử dụng... Tính ra mới dùng được ít bữa. Bây giờ nó mắc bệnh chỉ chạy được 3-4 phút gì đó là nó dừng và kêu tít tít hoài màn hình thì báo lỗi E2. Em quan sát thấy quạt gió của nó không hề chạy từ đầu tới cuối. Em cứ để bếp nghỉ khoảng 30 min sau đó sử dụng tiếp lại lặp lại lỗi đúng như trên... Vậy nguyên nhân do đâu bác nào biết nói dùm em với... Em đoán già đoán non chắc do quạt gió không chạy không làm nguội được bếp lên nó nóng bếp là dừng luôn. Em đoán thế có đúng không? Trong trường hợp với thay quạt gió hay phải sửa thì hết bao nhiêu... Em gà cái món điện tử quá nhờ các bác chỉ giáo dùm nhé. Cám ơn các bác trước.

Comment

Nguyên văn bởi vhlongminh Xem bài viết
        Bếp từ nhà em còn mới nguyên vì rất ít sử dụng... Tính ra mới dùng được ít bữa. Bây giờ nó mắc bệnh chỉ chạy được 3-4 phút gì đó là nó dừng và kêu tít tít hoài màn hình thì báo lỗi E2. Em quan sát thấy quạt gió của nó không hề chạy từ đầu tới cuối. Em cứ để bếp nghỉ khoảng 30 min sau đó sử dụng tiếp lại lặp lại lỗi đúng như trên... Vậy nguyên nhân do đâu bác nào biết nói dùm em với... Em đoán già đoán non chắc do quạt gió không chạy không làm nguội được bếp lên nó nóng bếp là dừng luôn. Em đoán thế có đúng không? Trong trường hợp với thay quạt gió hay phải sửa thì hết bao nhiêu... Em gà cái món điện tử quá nhờ các bác chỉ giáo dùm nhé. Cám ơn các bác trước.
        bác thay quạt gió đi rẻ thôi mà(tầm 20k là cùng,nhà mình thì rất nhiều,thaó máy ra mà không mua bao giờ nên không nắm chính xác giá.)

Comment

ban thay quat gió là ok vi quạt không quay len sinh nhiệt mạch bảo vệ làm viec bao e

Comment

Cảm ơn 2 bạn dinhvanquy09, tô van tám. Mình sẽ thử xem sao... Cái quạt gió này mình có thể tự tháo ra và lắp lại được không bạn? Có giống như trong link kiện của máy tính không(-_-). Nếu mua quạt thì mua ở đâu sẽ có loại quạt này- mình ở Nam Định. Nếu bạn biết ở Hà Nội có chỗ nào thì PM mình nhé. Mình ngại đưa ra mấy pác thợ trừ khi là những ca nặng.

Comment

- nếu máy mới mua còn bảo hành thì bạn nên đem đi bảo hành
              - bạn hoàn toàn có thể tháo cái quạt ra lắp lại, cũng đơn giản mà
              - cũng chưa tháo thứ đó ra bao giờ, nhưng cơ bản phần nguồn cấp trước và quạt gió chắc cũng gần gần giống nguồn máy tính
              - để đơn giản hóa vấn đề thì bạn đừng nghĩ đến thay thế quạt vội. tháo nó ra kiểm tra xem có hỏng thì tìm cách sửa, sửa ko nổi mới thay. nếu quạt ko hỏng thì do nguồn cấp có vấn đề, hàn nó vào chỗ có điện áp + đủ dòng để nó quay là được rùi (chú ý chọn đúng điện áp ko là thành phá hại đấy)...

Comment

Cám ơn bạn complete nhiều...

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X