Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp các bác tư vấn cho sơ đồ ghép đèn Led siêu sáng, gà quá tính không nổi!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi giangct Xem bài viết
    mình mua 1 driver 12v cho đèn 3w và 1 driver 220v cho đèn 3w, ban tu vấn giúp mình nhé. cho mình giá cả luôn càng tốt
    Driver 12V-3W thì có, nhưng loại 220Vac-3W thì ít ai bán. Thường thì phải đặt mua.

Comment

Trích lời bài hát của thiếu nhi: ::::>>>>>>>....... có con gà, có con gà......

Comment

Nguyên văn bởi sanyo Xem bài viết
        Driver 12V-3W thì có, nhưng loại 220Vac-3W thì ít ai bán. Thường thì phải đặt mua.
        Driver tại hà nội bán đủ loại,sao phải đặt.Bạn có thể mua tại đây hoặc tim trên mạng(giá sem sem nhau)

Led driver

Bạn nào muốn lắp cho bể cá,có thể tham khảo thiết kế này(mình đã lắp theo rồi..)

DIY - Thiết kế mạch đèn LED

Comment

Nguyên văn bởi maitamhoa Xem bài viết
          Bạn là dân không chuyên, muốn làm như họ nhưng ko lên làm theo họ.mà làm theo cách của bạn(nhưng cái bạn có thể tìm được)

01 led xanh, 3V - 4V, 1A, 5W(5W ko thấy bán, nhưng 1 W thì dễ tìm hơn giá tầm 15k/led)
          - 02 led đỏ, 2,2V - 2,6V, 350mA, 1W(2x15.000= 30k)(Driver 30k chạy cho 2-3 led đỏ, mắc song song)
          - 06 led sáng trắng, 3V- 3,7V, 750mA, 3W(3w tầm 25k/bóng, 1w tầm 10k/bóng)
          - 06 led sáng vàng, 3v- 3,7V , 350mA, 1W(1 W trắng âm 6 X 10.000 = 60k) - 13 LED còn lại có thể dùng chung 1 adapter 15-18 led 1W lắp song song= 115k
          Không biết bạt muốn lắp như thế nào, thẳng hàng, hay cụm tròn, có loại đề mạch cho led 3,5,12. Nếu ở HP mình có thể giúp bạn tìm đủ và hưong dan bạn cách mắc.
          Bạn ơi chỉ mình lắp đèn Led cho hồ cá:5 dãy led 5060 mỗi dãy dài 50 cm với mình cảm ơn.Mình ko biết có phải điện trở hay panel gì ko?hay cứ lắp // 5 dãy ròi đấu trực tiếp vào adapter 12V là được?Mình xin cảm ơn.

Comment

không cần đâu bạn ạ

Comment

Tôi tính đơn giản thì mua Led dây trang trí cho bể cá là thượng sách, các màu nháy, 220v Cắm là chạy, còn led siêu sáng 3,5v, pin lithium 3,7v đấu trực tiếp được, tùy công suất mà tính ra dòng. OK

Comment

Về tác giả

Collapse

sirnvad Tìm hiểu thêm về sirnvad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X