Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ so sánh dòng điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ so sánh dòng điện

mình đang tìm hiểu bộ so sanh dòng điện để lắp đặt cho máy bơm nước đề phòng chạy không tải.a e nào biết hướng dẩn mình vơi

Dùng biến dòng có đơn giản không bạn.
    Giả mà như thật thì giả là thật.
    Thật mà như giả thì thật là giả.

Comment

mình muốn làm một bộ so sanh dòng,khi máy bơm chạy không tải thì phát báo động và tắt máy.a e hướng dẩn mình với.thank

Comment

bạn dùng 1 biến dòng. rồi 1 mạch đọc dòng từ biến dòng đó rồi so sánh nếu dòng thấp hơn dòng làm việc bình thường thì tác động cắt máy bơm.

facebook:

Comment

Bạn dùng biến dòng lấy tín hiệu chỉnh lưu, lọc rồi đưa vào oamp so sánh với ngưỡng bao nhiêu tùy bạn đặt. Đầu ra muốn tắt máy hay báo động thế nào chẳng được.
          Giả mà như thật thì giả là thật.
          Thật mà như giả thì thật là giả.

Comment

bạn có thể hướng dẩn cụ thể mình được không,minh vẩn chưa hình dung ra,bạn có sơ đồ j đó cho mình xem với.thank

Comment

Có một cách khác để chống cho bơm chạy không tải (ko có nước) là đặt 2 điện cực dưới vòi nước ra (điện cực cách ly). Khi bơm khởi động mình đặt thời gian trễ (khoảng 1 phút chẳng hạn). đo điện trở của điện cực lúc khô và lúc ướt để so sánh. Nếu có nước thì duy trì cho bơm chạy còn không thì sau thời gian trễ sẽ cắt bơm và có tín hiệu báo sự cố. Như vậy bất kì lý do gì bơm chạy ko có nước ra mạch đều tác động đẻ dừng bơm. Đó là nguyên lý, mạch xử lí là một mạch điện tử đơn giản cụ thể bạn tự thiết kế nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

mr.lquan Tìm hiểu thêm về mr.lquan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X