Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giảm dòng điện của pin 9v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giảm dòng điện của pin 9v

chào mọi người trên diễn đàn mình là 1 người không được học về điện nên hiểu biết có giới hạn.mình mắc nối tiếp 3 cục pin 9 vôn để sử dụng điện áp 27v nhưng theo trên thân cục pin có ghi I=270mA mà đầu ra mình cần dòng điện là 25-30 mA +.+. các bạn có thể hướng dẫn mình mắc thêm điện trở hoặc linh kiện gì để có thể sử dụng được điện áp 27v mà dòng điện chỉ còn 30 mA không.nếu lắp thêm thiết bị gì thì các bạn có thể chỉ rõ thông số cho mình và cách lắp để mình mua được không.cảm ơn mọi người

Còn tùy vào việc cái thiết bị bạn gắn vô 27v là cái gì đã. Nói thử coi, có cái cần hạn dòng như bóng led, có cái cứ thế đấu thẳng vào . Vậy bạn dùng cái gì mà chơi những 27v vậy ? Còn nếu bí mật quốc gia mà tự làm thì bạn học lại mấy cái định luật Ôm. Kiểu như R=U/I, P=U.I, R=r1+r2...., 1/R=1/r1+1/r2....là tự làm được. ( Đau đầu phết đây ! Phải kiếm ly càfe nữa nhé...)
    Đấu led hả ? Tự nhiên thích điện thì phải mua đồng hồ với mỏ hàn cái đã .
    Mà đừng nghĩ đến việc giảm dòng của pin, cả thế giới người ta đang muốn tăng dung lượng của pin, ac quy không được ! Hãy hỏi là hạn dòng cho thiết bị, cho tải là led, hay gì gì đó...
    Last edited by Lam-dt; 25-06-2013, 19:04.

Comment

ông này định lây nhiễm chứng nghiện đt cho mọi người đây mà, tôi cũng là nạn nhân nè.
      Cười là liều thuốc bổ, là sự giải thoát và chấm dứt khổ đau
      My email:dientuvietnam1994
      Facebook:

Comment

đâu có bí mật quốc gia gì đâu mình định làm một cái máy điện ion ( Ionomat) cái nè bên ngoài bán 12tr cơ à máy nè dùng để chữa bệnh mồ hôi tay, một đứa b nhờ giúp. nguyên tắc của nó là cho dòng điện 1 chiều đi qua 2 tay trong môi trường nước (mỗi cực vào 1 bên tay ) mình có đọc ở một số diễn đàn và trang web bán máy đó thì được biết nó dùng điện trên dưới 25v và dòng điện không quá 30mA (quá 30mA gây ảnh hưởng đến các tế bào da) thế nên mình mới hỏi như trên :d.nếu bạn nào biết thì chỉ giúp mình vs,thanks rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi kfct Xem bài viết
          đâu có bí mật quốc gia gì đâu mình định làm một cái máy điện ion ( Ionomat) cái nè bên ngoài bán 12tr cơ à máy nè dùng để chữa bệnh mồ hôi tay, một đứa b nhờ giúp. nguyên tắc của nó là cho dòng điện 1 chiều đi qua 2 tay trong môi trường nước (mỗi cực vào 1 bên tay ) mình có đọc ở một số diễn đàn và trang web bán máy đó thì được biết nó dùng điện trên dưới 25v và dòng điện không quá 30mA (quá 30mA gây ảnh hưởng đến các tế bào da) thế nên mình mới hỏi như trên :d.nếu bạn nào biết thì chỉ giúp mình vs,thanks rất nhiều
          dong làm việc I=30mA thì tính r như sau (27-25)/0.03=66.66666 chọn R=68ohm
          sai xot gi ae bo qua nhe

Comment

Trị mồ hôi bàn tay thì người ta cắt cái hạch ngoại tuyến đi là hết. Còn làm để chữa kiểu này thì tương tự như mắc led vậy thôi: trở hạn dòng, bạn kiếm cái biến trở khoảng 2 k, đến 5k nối tiếp với pin rồi mới kẹp vào hai bản cực thép trong 2 khay nước, đùng đồng hồ đo dòng, chỉnh biến trở bé dần để tăng dòng được 30ma thì là được. ( Máy họ cũng chỉnh thế thôi, vì còn phụ thuộc vào nước bạn dùng, nhiệt độ nước, độ hoạt chất , muối bạn pha thêm vào nước....lại còn phụ thuộc vào chính đôi tay, chân của người bệnh nữa: ra nhiều mồ hôi muối hay mồ hôi dầu, đôi tay đó dư điện tích âm hay dương, ý tôi là bạn trai hay bạn gái....) . Chúc hai bạn chữa bệnh vui vẻ !
            Last edited by Lam-dt; 26-06-2013, 01:47.

Comment

cảm ơn 2 bạn chỉ dẫn mình sẽ thử làm theo xem sao nó là bạn thân mình và là girl nên cũng k biết mày mò gì mà :d

Comment

Đoán ngay mà, hồi trẻ tôi còn hăng hơn bạn !

Comment

Dòng điện còn phụ thuộc vào điện trở của cơ thể nữa. Tốt nhất là làm mạch ổn dòng.

Cắt hạnh thì hết mồ hôi tay nhưng có thể nó chuyển sang mồ hôi chỗ khác cũng khổ. (Đã có người bị rồi)
                  sau.ph

Comment

cảm ơn các bạn đã quan tâm :d.hồi sáng mình có chạy ra ngoài kiếm được con biến trở volume 2,2k như bạn Lam-dt chỉ.xong qua chỗ thằng b cũng hay vọc vach về điện nhờ nó đo xem dòng có thay đổi không.kết quả là dòng thay đổi nhưng có một vấn đề đó là điện áp cũng bị giảm đi vậy có cách nào làm cho dòng điện giảm đi nhưng điện áp giữ nguyên k vậy.mình là dân ngoại đạo nên mới hỏi mấy câu này các bạn đừng cười nhá .đúng như bạn T.L.M nói mình có tìm hiểu và cũng biết cắt hạch hết ở tay nhưng lại ra chỗ khác nên mình mới định làm cách này có vẻ ít biến chứng vs lại nó là girl mà nói đến dao kéo là đã sợ rồi .có gì các bạn chỉ thêm cho mình vs

Comment

cảm ơn các bạn đã quan tâm :d.hồi sáng mình có chạy ra ngoài kiếm được con biến trở volume 2,2k như bạn Lam-dt chỉ.xong qua chỗ thằng b cũng hay vọc vach về điện nhờ nó đo xem dòng có thay đổi không.kết quả là dòng thay đổi nhưng có một vấn đề đó là điện áp cũng bị giảm đi vậy có cách nào làm cho dòng điện giảm đi nhưng điện áp giữ nguyên k vậy.mình là dân ngoại đạo nên mới hỏi mấy câu này các bạn đừng cười nhá .đúng như bạn T.L.M nói mình có tìm hiểu và cũng biết cắt hạch hết ở tay nhưng lại ra chỗ khác nên mình mới định làm cách này có vẻ ít biến chứng vs lại nó là girl mà nói đến dao kéo là đã sợ rồi .có gì các bạn chỉ thêm cho mình vs
                      Cái chỗ đo đỏ kia (dòng điện giảm đi nhưng điện áp giữ nguyên) thật là không bình thường! Muốn vậy thì điện trở (tải) của bạn lại phải có sự thay đổi. Tóm lại, bạn nên nói rõ yêu cầu là cần (nguồn) dòng hay điện áp ổn định. Nếu cần (nguồn) dòng (như ý kiến ở #9) thì làm luôn 01 con LM317 và 01 điện trở (R) nối vào là xong. Tự làm được với chi phí <10k VNĐ.
                      Theo như giới thiệu của bạn (ở #4) thì cái máy đó là cái này:

http://muare365.vn/san-pham/may-dieu...ap-dien-di-ion

Với nguyên lý đó thì không có gì ghê gớm, phức tạp nhưng do nó đã là "thương phẩm" và thuộc dạng "thiết bị y tế" (liên quan đến an toàn của con người), và còn nhiều yếu tố KHÁC nữa nên mới có giá tiền đó. Nếu muốn, bạn có thể "chế tạo" 1 cái với cấu hình tương tự với chi phí <1M VNĐ (để tự dùng thôi nhé). Tuy nhiên, để thí nghiệm với 3 viên pin thì cũng AN TOÀN nên bạn hoàn toàn không có gì phải e ngại.

Để đúng bản chất của vấn đề, có lẽ nhờ các MOD chuyển về BOX điện tử y sinh để có thêm nhiều ý kiến bổ sung...
                      Last edited by thuaimi; 26-06-2013, 15:14.

Comment

Nên cẩn thận,nếu thiết bị hoạt động như bạn nói sẽ điện giải tất cả chất lỏng trong cơ thể như máu,nước,dịch v.v.tôi chỉ sợ "Lợi bất cập Hại".
                        Trước đây cũng có máy hoạt động tương tự như thế,bán giá trên trời,hiệu quả đố ai biết được.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                          Nên cẩn thận,nếu thiết bị hoạt động như bạn nói sẽ điện giải tất cả chất lỏng trong cơ thể như máu,nước,dịch v.v.tôi chỉ sợ "Lợi bất cập Hại".
                          Cái này thì MOD nói hoàn toàn đúng! Ngoài cái chỗ "màu đỏ" trên kia thì còn vấn đề nữa là các ion (trong nước) sẽ được điện di vào cơ thể người. Trong các nguồn nước (sinh hoạt) hiện nay thì không có gì để đảm bảo nên chỗ "màu xanh" kia là hoàn toàn có cơ sở.

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                          Trước đây cũng có máy hoạt động tương tự như thế,bán giá trên trời,hiệu quả đố ai biết được.
                          Cái món đó thì đã trôi xa rồi, nay MOD cho phép thì lại "khai quật" lên để bác chủ thớt tham khảo:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...ay-z755-19976/

Comment

Nguyên văn bởi vinh0904426 Xem bài viết
                            dong làm việc I=30mA thì tính r như sau (27-25)/0.03=66.66666 chọn R=68ohm
                            sai xot gi ae bo qua nhe
                            Tính được một cái mà sai be bét.
                            Nhẩm cũng ra là 25/3 >8 ; 27/3 =9 và chia cho 0,03 thì bằng chia 3 nhân 100. Vậy giá trị của điện trở là R = 820 - 910 Ohm.
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Tác dụng của dòng điện lên cơ thể chủ yếu là do dòng chứ không phải áp nên áp giảm cũng không sao. Muốn áp không giảm thì chỉ nhúng đầu ngón tay, ngón chân thôi nhưng dòng điện tập trung vào một chỗ sẽ có cảm giác tê tê khó chịu.

Máy zin thấy còn có chức năng tăng dòng từ từ và sau một thời gian thì đảo chiều dòng điện ngược lại.
                              sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

kfct Tìm hiểu thêm về kfct

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X