Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] - Xác định giúp em con tụ này với ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Giúp đỡ] - Xác định giúp em con tụ này với ạ

Em có con main máy đồng bộ Lenovo dòng SK 1155. Nó bị vật nặng đè lên nên đứt mấy con tụ gần chỗ CPU. Vấn đề mấy con tụ này là tụ rắn và trị số k ghi rõ ràng gì cả. E có chụp hình lên đây nhờ mấy bác có kinh nghiệm giúp e đây có phải là con tụ 16V k và nếu thay thì ta thay = con 16v có trị số ntn là đc ạ. Cám ơn các bác nhiều.

Click image for larger version

Name:	1002719_4336200503081_213444774_n.jpg
Views:	1
Size:	93.6 KB
ID:	1417694

con nào? bạn nên khoanh tròn cho dễ nhận.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      con nào? bạn nên khoanh tròn cho dễ nhận.
      e đoán nó bạn ý nói tụ nhôm
      Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

tôi đếm tới 7 con tụ nhôm (đen , trắng)
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

chắc tụ vỏ nhôm rồi vì mấy con tụ dán nhỏ giống trở dán thì chắc chắn ko có giá trị 16v đâu bạn cứ thay tụ hoá bình thường vào tÙy tụ to hay nhỏ để áng thay vào cho chuẩn nếu tụ cũ to to thì cứ thay thử 100mf/16v hay 220mf / 16v nên nhớ lắp đúng cực âm dương nhé , mấy con tụ đó chỉ có nhiệm vụ lọc nguồn thôi thay thoải mái đi

Comment

Nguyên văn bởi conlocmanh Xem bài viết
            Em có con main máy đồng bộ Lenovo dòng SK 1155. Nó bị vật nặng đè lên nên đứt mấy con tụ gần chỗ CPU. Vấn đề mấy con tụ này là tụ rắn và trị số k ghi rõ ràng gì cả. E có chụp hình lên đây nhờ mấy bác có kinh nghiệm giúp e đây có phải là con tụ 16V k và nếu thay thì ta thay = con 16v có trị số ntn là đc ạ. Cám ơn các bác nhiều.

[ATTACH=CONFIG]68882[/ATTACH]
            nó có ghi rõ là 270uF/16v và con bên dưới 820uF/2,5v , thay tụ hóa thường cũng được , nhưng có tụ nhôm dạng này thì tốt hơn , nhất là con 821/2,5v . chân có vạch màu xanh lá là chân âm.

Comment

Cám ơn các bác rất nhiều. Em thay con tụ hóa 1000uF/16V rồi. Hình như cái main bị gì đó nên vẫn chưa chạy đc

Comment

Về tác giả

Collapse

conlocmanh Tìm hiểu thêm về conlocmanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X