Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đấu song song pin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đấu song song pin

Các bác cho em hỏi tý ạ.
    Em có 2 viên pin điện thoại 3.7 v.
    Giờ em đấu song song nó với nhau thì có phải là nó vẫn là 3,7v và các thứ khác không thay đổi chỉ có dung lượng pin tăng lên đúng không ạ?
    Nếu đấu như thế mà lắp vào điện thoại thì nó có hại gì không ạ?

Nếu em muốn kiểm tra dung lượng của Pin xem được bao nhiêu mAh thì dùng thiết bị gì ạ.
    Mong được các bác chỉ bảo

mình nghĩ là được nhưng chủ yếu là điện thoại bạn có đủ chỗ để chứa 2 viên pin đó ko à vì thực tế vẫn có 1 cố điện thoại dùng 2pin

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      mình nghĩ là được nhưng chủ yếu là điện thoại bạn có đủ chỗ để chứa 2 viên pin đó ko à vì thực tế vẫn có 1 cố điện thoại dùng 2pin
      Nhưng nó có gây nguy hại gì không ạ, vì em định cho viên pin 5000 mAh nối song song với cục pịn đang xài. Dùng 3G mà nó chỉ được có 2h là hết ạ

Comment

Nguyên văn bởi dovhung Xem bài viết
        Nhưng nó có gây nguy hại gì không ạ, vì em định cho viên pin 5000 mAh nối song song với cục pịn đang xài. Dùng 3G mà nó chỉ được có 2h là hết ạ
        Được ,nhưng tháo bỏ qủa pin cũ đi. Không là nó ăn mất điện của qủa pin 5000mah đấy. mà pin 5000mah thì bác dùng 2-3 ngày không hết đâu. Hoảng lun ,chưa thấy qủa pin đt nào 5000mah cả.

Comment

Bác cho em xin cái ảnh pin 5000 mAh được không ạ! cả cái điện thoại của bác nữa. vì pin 5000mAh em chỉ thấy ở sạc dự phòng thôi không biết cái điện thoại nào có thể lắp được nó

Comment

nếu pin 5000mah thì bác nên xem lại cục sạc có đủ để sạc cho nó k chứ lấy cục sạc của đt thì k khả thi lắm

Comment

Sợ là sẽ ảnh hưởng đến bộ nạp. Nếu 2 cục pin không giống nhau thì cục pin kém hơn có thể nhanh hỏng.
              Giả mà như thật thì giả là thật.
              Thật mà như giả thì thật là giả.

Comment

Các bác cho em hỏi tý ạ.
                Giờ em đấu song song nó với nhau thì có phải là nó vẫn là 3,7v và các thứ khác không thay đổi chỉ có dung lượng pin tăng lên đúng không ạ?

Nếu em muốn kiểm tra dung lượng của Pin xem được bao nhiêu mAh thì dùng thiết bị gì ạ.
                Bác phải mua hai cục pin mới và giống nhau hoàn toàn mới được, vì nếu 1 pin hết trước thì pin còn nó sẽ sạc cho pin hết dẫn đến lãng phí. Còn đo dung lượng pin thì chỉ có cách xả với dòng cố định rồi đo thời gian sau đó tính toán ra, cũng gần đúng thôi

Comment

Các bác cho em hỏi tý ạ.

Pin to thế dùng thích lắm bắc nhở
                  nhưng theo em bác nên làm cái mạch kích 3,7 lên 5v rồi làm cái sạc cũng đc vì điện thoại nào mà lắp được cả pin ở ngoài
                  còn nếu bác lắp pin kiểu ấy em chỉ lo cho cái bộ sạc và ic sạc trong điện thoại của bác
                  pin to dòng sạc lớn,,, em nó không kham được lại lăn đùng ra thì bác hơi bị mệt đấy
                  Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                  Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                    có cần làm mạch trung gian bảo vệ không bác hay đấu trực tiếp luôn. tại em thấy hình như có mạch trung gian nữa

Comment

Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
                      Pin to thế dùng thích lắm bắc nhở
                      nhưng theo em bác nên làm cái mạch kích 3,7 lên 5v rồi làm cái sạc cũng đc vì điện thoại nào mà lắp được cả pin ở ngoài
                      còn nếu bác lắp pin kiểu ấy em chỉ lo cho cái bộ sạc và ic sạc trong điện thoại của bác
                      pin to dòng sạc lớn,,, em nó không kham được lại lăn đùng ra thì bác hơi bị mệt đấy
                      phần in đậm là như nào hả bác. hướng dẫn em chi tiết được không

Comment

Nguyên văn bởi kbth181 Xem bài viết
                        phần in đậm là như nào hả bác. hướng dẫn em chi tiết được không
                        Phần in đậm là cái mạch kích lên 5v rồi bạn lấy 5v ấy nối vào đầu sạc và cắm vào điện thoại
                        có gì bác alo em theo chữ ký ở dưới
                        dạo này em bận nên ít online được
                        Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                        Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

theo ,mình nghĩ thì lúc sản xuất nhà sản xuất đã tính toán cho công suất của pin sao cho phù hợp với công suất của điện thoại rồi , mình nghĩ là có thể do điện thoại của bạn bị chạm gì đó nên mới hao nguồn như vậy , miễn cưỡng mà thêm dung lượng của pin lên cũng có thể chấp nhận được nhưng về lâu dài bạn nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao máy của bạn bị hao nguồn nhé ,

Comment

Về phần Pin nhanh hết thì theo em có 2 nguyên nhân:
                            - Dòng điện thoại Sky A 800 S em dùng nó nóng và uống pin
                            - Pin theo máy đều là đồ đã qua sử dụng chán chê mới về tới việt nam, nhiều khả năng đã bị chai
                            Về phần độ pin thì em thấy máy khá mỏng nên sẽ làm một miếng gỗ mỏng, khoét ra 2 lỗ để nhét 2 viên 3000 mAh vào, đấu song song nó và dùng cái viên pin chai lấy mạch của nó rồi nối song song với 2 viên này thôi.
                            Nhìn chung, chấp nhận máy dầy mà xài được còn hơn là mỏng mà không thể dùng nổi các bác ạ, em mệt mỏi với vụ dùng nửa ngày hết pin rồi.
                            Về việc sạc cho nó ,em định sạc độc lập không sạc qua máy, khi nào ở nhà thì cắm pin zin vào dùng, cái đấy cứ cắm sạc qua đêm.
                            Cái sạc đa năng của tầu nó có chức năng tự ngắt khi pin đầy nên cũng không sợ pin nó hỏng

Comment

về vấn đề pin điện thoại mau hết thì em cũng có gặp qua nên cũng xin góp chút ý kiến, lúc trước em có cái nokia x2-01, pin của nó chỉ xài được nửa ngày là hết, kiểm tra thì thấy pin không có đấu hiệu bị chai nên em đem ra tiệm, ngta nói do máy em bị ẩm nên làm hao pin, e nhờ ngta lau máy kỉ lại, sau đó thì xài được lâu như mấy máy khác. đó là nguyên nhân mà em từng gặp, nếu còn có nguyên nhân nào nửa thì mong các anh chị chỉ giáo!!
                              hoangduc2304

01884653780

Comment

Về tác giả

Collapse

dovhung Tìm hiểu thêm về dovhung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X