Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đấu song song pin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi datinhlakho2 Xem bài viết
    về vấn đề pin điện thoại mau hết thì em cũng có gặp qua nên cũng xin góp chút ý kiến, lúc trước em có cái nokia x2-01, pin của nó chỉ xài được nửa ngày là hết, kiểm tra thì thấy pin không có đấu hiệu bị chai nên em đem ra tiệm, ngta nói do máy em bị ẩm nên làm hao pin, e nhờ ngta lau máy kỉ lại, sau đó thì xài được lâu như mấy máy khác. đó là nguyên nhân mà em từng gặp, nếu còn có nguyên nhân nào nửa thì mong các anh chị chỉ giáo!!
    cũng có trường máy bị bụi bám... xài lâu ngày mấy khe hở chỗ nút bấm, nói chung bụi vào + chút hơi ẩm sẽ dẫn điện ở các chỗ (ít thôi) nhưng nhiều chỗ thì tiêu hao điện sẽ nhiều... dĩ nhiên chùi "rửa" sạch hy vọng sẽ hết.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      cũng có trường máy bị bụi bám... xài lâu ngày mấy khe hở chỗ nút bấm, nói chung bụi vào + chút hơi ẩm sẽ dẫn điện ở các chỗ (ít thôi) nhưng nhiều chỗ thì tiêu hao điện sẽ nhiều... dĩ nhiên chùi "rửa" sạch hy vọng sẽ hết.
      nếu thật sự bị vậy thì chùi "rửa" sẽ hết thui, sao lại phải hy vọng nửa?
      hoangduc2304

01884653780

Comment

Nguyên văn bởi dovhung Xem bài viết
        Nhưng nó có gây nguy hại gì không ạ, vì em định cho viên pin 5000 mAh nối song song với cục pịn đang xài. Dùng 3G mà nó chỉ được có 2h là hết ạ
        nếu bạn muốn vào 3g mà ko sợ hết pin thì làm quả bình ắc qui rồi đeo vào người í tha hồ lướt web Online

Comment

dùng 3gs máy vừa nóng vừa hao pin, với con sky đó cấu hình khá cao, dùng 3g mà dc 2h là ngon rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

dovhung Tìm hiểu thêm về dovhung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X