Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cháy thứ cấp MBA. Xin trợ giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cháy thứ cấp MBA. Xin trợ giúp.

Em là mem mới mong các anh chị chỉ giúp: em có 1 MBA 3A, đầu ra 12,15V
    khi lấy ngõ 15V đo bằng đồng hồ ra được 10v, chỉnh lưu cầu ra cũng đo được khoảng 10v, rồi em nối dương nguồn(sau chỉnh lưu)
    vào cực âm của Accu, nối âm vào dương mà thấy tia lửa điện ở cực dương khi chạm dây vào. Thế là MBA xìu luôn. mong các bác lý giải và cho em phương pháp xử lý để nạp cho Accu.(Accu=12v, trước lúc nạp đo được 8v).

nạp thì (+) nguồn vào (+) accu và (-) nguồn vào (-) accu, mắc vậy cháy BA là đúng rồi!

Comment

Cách giải quyết tốt nhất cho bác bây h là quấn lại sau đó nạp nhớ để ý lại cách đấu nối ai lại dương nguồn vào- của ắc quy hay là bác đang súc ắc quy của bác nếu đúng thì phải xả hết điện đi mới tiến hành mạp ngược dc cò nếu ko bùm suốt nhớ thiết kế ba có áp đầu ra là 14v thì mới đủ áp nạp bình 12v bác ạ chứ 10v thì ko dc chúc thành công
      Last edited by hoang manh; 05-08-2013, 15:28.

Comment

Quá giỏi

Comment

ac quy e thấy người ta nạp thì chỉ chỉnh lưu bán kỳ thôi chứ ???

Comment

Cảm ơn các anh chị nha!, em nạp cho bình 5ah, làm sao để có dòng vào accu là 0.5A ạ?

Comment

Muốn có dòng vào 0.5ah thì phải sử dụng ba 0.5ah nếu ko biết tính hoặc bác sử dụng ba lớn thì mắc nối tiếp với điện trở để dảm dòng.nhưng ăccu 5ah thì bác đầu tư công sức làm gì cho mệt ra chợ mua cái củ nạp cho đèn mỏ là ok

Comment

Hi, em dùng cái sạc đàn của em 1a sạc ngon các bác ạ! thanks cả nhà nhá! chuyển THEARD mới thôi

Comment

bạn bá đạo quá nhỉ.muốn sac thi máy ba của bạn phần thứ cấp u=14.5 von la chuan nhat.sau chỉnh luu la vừa nhe.voi lai bạn dùng chỉn lưu cầu diot thì nạp ngon nhất.chúc bạn thành công nhé.hjjjj

Comment

Về tác giả

Collapse

thevietpro90 Tìm hiểu thêm về thevietpro90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X