Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có bác nào ở hà nội

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em nghĩ là nếu thử để nhận học trò thì thử trong quá trình dạy sẽ hoàn hảo hơn không ảnh hưởng bởi những tác động khác thì sẽ cho được kết quả chính xác hơn em nghĩ điều này mới qua trong vì mình muốn làm việc được tốt thì phải có môi trường làm việc tốt mới làm tốt được
    em thử hỏi bác nếu cứ kiên nhẫn chờ đợi trong khi không có câu trả lời thì có nên không
    thực sự ra mà nói nếu giờ em đi học thì cũng là cả một quá trình phấn đâu của em sáng em phải đi từ 5h và tối thì có lẽ không thể về nhà sớm hơn trước 9h được
    em hiện đang đi làm công nhân tại một công ty cách nhà gần trục KM giờ đang nhiều việc mỗi ngày em phải làm thêm 2 tiếng em cũng vừa mới xin làm thêm sáng để 5 giờ chiều về đi học vì nghe bác kia nói là nhận học trò. cty em làm theo thời vụ nên nó chỉ nhiều việc khoảng 3 đến 4 tháng trong một năm trong thời gian nhiều việc thì em đi làm để kiếm thêm tiền đi học chứ làm gì có điều kiện đâu bình thường không có việc thì lương em may ra thì đủ ăn nói gì đến tiền đi học. em nghĩ là mỗi người một hoàn cảnh chỉ cần có long tin thì xẽ làm được
    em nói đây hơi lạc đề tý mong các bác thông cảm nhưng đây chỉ là một vài dòng tâm sự của em]
    Thân !!!

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

thôi thì tùy theo hoàn cảnh mỗi người , nhưng tôi thì thấy trong các nghề mà tôi thấy và được biết , thì riêng nghề điện tử này thì nghề chọn người , chứ người không chọn nghề này được , có hằng trăm người được học tại địa phương trong khoảng 7năm , nhưng chỉ còn lại vài 3 người tiếp tục làm nghề này , còn lại chuyển nghề hết .một nửa trong số bỏ nghề là không thể làm được vì tính nóng , một số nữa là không kiên nhẫn được nản chí , và còn lại là không có khách do trình độ không nâng cao được , mất thu nhập , và cũng có khá nhiều do không đam mê nghề , chỉ coi đó là cái kiếm sống nên bỏ cuộc . Hy vọng bạn sẽ không nằm trong số đó .

Comment

Ở đây không phải là bạn "nguoimoihoc" thử thách bạn, mà có thể bạn ý chưa vào lại diễn đàn (bạn này đăng nhập lâu rồi nhưng lại ít bài, chứng tỏ khá "lười" vào diễn đàn).
        Vì thế, bạn trách người ta là bạn thể hiện rằng bạn vội vàng, thiếu kiên nhẫn.
        Nếu tôi là người nhận bạn cho học nghề, mà thấy bạn thiếu kiên nhẫn như thế thì tôi giảm mất một phần thiện cảm đối với bạn.

Đó là ý kiến rất chân thành của tôi, nếu bạn giận thì coi như tôi viết vu vơ vậy...
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi nguoimoihoc
          xã cổ nhuế.gần đại học mỏ. ai có dự định học hay ý kiến gì nhắn tin vào mail vinhsn2002@yahoo.com
          dao nay khá bận bây mới trả lời đ mọi người thông cảm
          đã mail cho bác

Comment

Bác này vội vàng quá cẩn thận hỏng việc lớn...Chưa gì đã nắn gân các thầy rùi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

thực ra mà nói thì mỗi người hiểu theo một cách chỉ là cái bàn phím nó không diễn tả được hết những gì cần nói thôi bác HT nói quá rồi diễn đàn để giao lưu chia sẻ thôi chứ có gì đâu mà giận. cái gì cũng phải có duyên thì mới làm được chứ chưa hẳn là hoàn hảo mà đã thành công bác quốc thái ạ. theo em nghĩ là như vậy
              cái gì nó cũng có nhiều mặt khác nhau đơn giản là diễn tả làm sao cho người nge hiểu được những gì cần nói ở đây các bác chưa hiểu những gì mà em muốn nói

Comment

em làm một ví dụ bác thông cảm nếu chạm vào lòng tự ái của bác thì thành thật em xin lỗi
                nếu!! bác là em cần đi học và em là chú nguoimoihoc
                em đọc được câu Chưa gì đã nắn gân các thầy rùi. thì 99% em cũng xẽ không bao giờ nhận bác là học trò đâu bác ạ
                thành thật xin lỗi vì đã làm phiền đến các bác ạ!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
                  em làm một ví dụ bác thông cảm nếu chạm vào lòng tự ái của bác thì thành thật em xin lỗi
                  nếu!! bác là em cần đi học và em là chú nguoimoihoc
                  em đọc được câu Chưa gì đã nắn gân các thầy rùi. thì 99% em cũng xẽ không bao giờ nhận bác là học trò đâu bác ạ
                  thành thật xin lỗi vì đã làm phiền đến các bác ạ!!!!!!
                  Tôi kg biết bác có thực cái lòng kg nhưng cũng lý lẽ lắm.Tks

Comment

bác nói thế thì em cũng chẳng biết trả lời sao cho bác hiểu nhưng mà nó là đam mê trong em em có thể ngồi yên vài giờ đồng hồ để sửa hoặc tìm hiểu một mạch điện tử nào đó mà không biết xung quanh
                    từ nhỏ em đã nhặt rồi xin các đồ chơi điện từ của bọn trẻ cùng lứa hàng xóm về sửa chữa và chế để chơi

Comment

bác nói thế thì em cũng chẳng biết trả lời sao cho bác hiểu nhưng mà nó là đam mê trong em em có thể ngồi yên vài giờ đồng hồ để sửa hoặc tìm hiểu một mạch điện tử nào đó mà không biết xung quanh
                      từ nhỏ em đã nhặt rồi xin các đồ chơi điện từ của bọn trẻ cùng lứa hàng xóm về sửa chữa và chế để chơi
                      Hà... vậy bác cũng giống tôi rồi, đồ chơi kg cần chơi chỉ cần xem cấu tạo ntn...Nhưng có lẽ bác vẫn hơn tôi, có cơ hội để đc học hỏi...Mong bác sớm tìm đc cho mình một hướng đi tốt...Cũng mong bác nào đó giúp bác ấy trên con đường đèn sách.

Comment

em xẽ cố gắng hết mình có gì mong nhận được sự giúp đỡ của các bác ạ

Comment

em học điện tử cơ bản ở đây được 1 tháng mà chẳng biết con ic là con gì không biết sau này học các máy có được nói không với lại các đọc thông số linh kiện ở datasheet và linh kiện thay thế tương đương em cũng chẳng được học hoang mang quá các bác ạ không biết có thành nghề được không hay nửa mùa thì !!!!

Comment

em học điện tử cơ bản ở đây được 1 tháng mà chẳng biết con ic là con gì không biết sau này học các máy có được nói không với lại các đọc thông số linh kiện ở datasheet và linh kiện thay thế tương đương em cũng chẳng được học hoang mang quá các bác ạ không biết có thành nghề được không hay nửa mùa thì !!!!
                            Bạn phải tự tin lên chứ..Mà cũng đừng nóng vội..đừng đốt cháy giai đoạn..đừng vội quan tâm đến những kiến thức ngoài bài giảng của thầy...cứ từ từ thẩm thấu ...bạn sẽ biết tuốt....Mình cũng học ở trung tâm ấy đây. ngày ấy không khang trang và đầy đủ như bây giờ. và tên gọi là trung tâm dạy nghề HANEL chứ không phải là trung tâm dạy nghề công nghệ cao như bây giờ...Theo sự đánh giá chủ quan của mình thì đây là trung tâm đào tạo rất bài bản và chất lượng...... Mình cũng như bạn ...học 1 tháng đầu không hiểu gì cả..nản thế là bỏ học về quê....sau vài ngày bị vợ mỉa mai...xấu hổ quá..lại khăn gói quả bí lên học...học miệt mài .tập trung đặc biệt về lý thuyết.. thế là 3 tháng cơ bản thì mình học được 2,5 tháng + 5 tuần tivi màu ...nhờ vì mình chú trọng lý thuyết nên học xong là về mở tiệm làm luôn. .Mình không đam mê được như bạn mà còn kiếm được bát cơm nóng...bạn đam mê như thế chỉ cần cố gắng học là sau này thoải mát phở bò mà ăn..khà..khà... Cố lên bạn ơi..

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X