Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp chuyển điện bình accquy 12V sang 6V để xài đèn sạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp chuyển điện bình accquy 12V sang 6V để xài đèn sạc

Mình có cái đèn sạc 24W xài bình 6v, mà giờ bị hư cái bình, mình lấy bình accquy xe máy 12v rồi hạ áp xuống như thế nào để xài được 6v?

- bạn chế lại cái đèn cho nó chạy 12V sẽ đơn giản + hiệu quả hơn...

Comment

theo mình đi mua cái bình 6v mới lắp vào là tốt nhất, dùng bình 12v hạ xuống 6v chỉ thắp sáng chứ cái mạch xạc nó đâu xạc được bình 12v

Comment

chế lại đèn 12v làm sao bạn?

Comment

- thì bạn kiếm cái lõi bax to xấp xỉ lõi của bax trong bóng, cuộn khoảng 8 vòng dây sau đó mắc nối tiếp vào bax của mạch (nối tiếp vào chân biến áp điểm giữa của cuộn sơ cấp)...

Comment

Không biết sử dụng nguồn dc hay ac nếu dc tôi có biện pháp này không hay ho gì cho lắm sử dụng diot mắc nối tiếp mỗi con nó giảm 0,65V cứ thế nhân lên bao cần giảm bao nhiêu V mắc bấy nhiêu.

Comment

- đúng rùi, chỉ cần 10 con là đủ. cách của bạn đúng là cực đơn giản + hiệu quả hơn hẳn cái cách đầy rủi do của mình. @ gì đó nên thi công theo phương án ấy...

Comment

cám ơn các bạn, để mình làm thử

Comment

Vậy cho mình một cái thank đi hihi

Comment

Quan trọng nhất là phải sử dụng diot nào theo minh bóng 6V 24W có dòng là 4A thì nên sử dụng diot 1n5401 có dòng 5A

Comment

À quên nữa cách này của chú Quocthaibmt đấy,con xin lỗi nha chú hai ko phải bản quyền của con hehe

Comment

Nguyên văn bởi trung_hieu22 Xem bài viết
                        À quên nữa cách này của chú Quocthaibmt đấy,con xin lỗi nha chú hai ko phải bản quyền của con hehe
                        ô chuyện nhỏ mà cháu , cháu xài thấy được và gợi ý lên diễn đàn là tốt rồi , không phải suy nghĩ gì đâu !

Comment

Nếu bạn hạ áp bằng dãy đi ốt thì khi bạn dùng cái đèn 6V24W thì cũng có 24W bay ra ngoài không khí....

Comment

đúng rồi, cái bình của mình có 5Ah chắc không xài được lâu

Comment

Về tác giả

Collapse

tinkhicon Tìm hiểu thêm về tinkhicon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X