Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pro giúp em với... e mún làm cái mạch nháy theo nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các pro giúp em với... e mún làm cái mạch nháy theo nhạc

Các bác giúp em với e mún làm cái mạch led nháy theo nhạc giống vậy nè Mạch đèn Led theo tiếng nhạc - YouTube các bác cho em sơ đồ nguyên lí và bảng linh kiện cần những gì. e cảm ơn nhiều !

google hình ảnh led vu meter 3915 nhé bạn, ra liền à. k thì down datasheet của con 3915 về, có sơ đồ mạch trong đó đó. mình mới làm theo và ok. con 3915 giá 30k hay 35k gì đó. nếu k có 3915 thì thay bằng 3914 cũng dc

Comment

cảm ơn ban nhiều

Comment

Nguyên văn bởi the_nhokkon Xem bài viết
        google hình ảnh led vu meter 3915 nhé bạn, ra liền à. k thì down datasheet của con 3915 về, có sơ đồ mạch trong đó đó. mình mới làm theo và ok. con 3915 giá 30k hay 35k gì đó. nếu k có 3915 thì thay bằng 3914 cũng dc
        con 3915 nay ra 10 led minh mun 3 led dc khong ban cho minh so do dc khong

Comment

đây là sơ đồ cho 3915, bạn lên youtube xem nó thường nháy led nào thì liệu mà giữ lại 3 led. thường thì led số 1 và 2 (có thể là led 3 nữa, tính từ trái sang) luôn sáng, led 9 và 10 ít khi sáng (bass mạnh hoặc volume lớn nó mới lên tới đó) nên bạn có thể lấy led 3, 5, 7 xem sao
          Click image for larger version

Name:	LM3915-Audio-Level-Meter.gif
Views:	12
Size:	15.2 KB
ID:	1385398

Comment

cám ơn bạn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

vayak.com Tìm hiểu thêm về vayak.com

Bài viết mới nhất